Untitled Document
คณะ/หลักสูตร/สาขาวิชา อาจารย์ประจำหลักสูตร
ตำแหน่งทางวิชาการ ชื่อ - สกุล คุณวุฒิสูงสุด / สาขาวิชา
1. นิติศาสตร์
      รวมทั้งหมด 23 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) นิติศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชากฎหมายมหาชน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วีรวัฒน์ จันทโชติ Doctor of Science of Law
2) นิติศาสตร์ภาคบัณฑิต(ท่าพระจันทร์)
รองศาสตราจารย์ สรพล สุขทรรศนีย์ ร.ป.ม.
อาจารย์ ทวีศักดิ์ เอื้ออมรวนิช น.ม.(กฎหมายธุรกิจ)
อาจารย์ กมลวรรณ จิรวิศิษฏ์ น.บ. , น.บ.ท.
อาจารย์ ณภัทร สรอัฑฒ์ น.ม.(กฎหมายอาญา)
รองศาสตราจารย์ บุญศรี มีวงศ์อุโฆษ Doctor iuris utriusque Ruprecht Karls Universitaet, Heidelberg
3) นิติศาสตรบัณฑิต
อาจารย์ จันทจิรา เอี่ยมมยุรา Doctorat de l'UniversiteToulouse I
อาจารย์ สาวิตรี สุขศรี น.ม. (กฎหมายอาญา)
รองศาสตราจารย์ ปิติกุล จีระมงคลพาณิชย์ Master of Legal Institutions
อาจารย์ ธีระ สุธีวรางกูร น.ม. (กฎหมายมหาชน)
อาจารย์ ปริญญา เทวานฤมิตรกุล Dr. Jur.
2. พาณิชยศาสตร์และการบัญชี
      รวมทั้งหมด 37 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) วิทยาศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาระบบสารสนเทศเพื่อการจัดการ
อาจารย์ มฑุปยาส ทองมาก วท.ม.
รองศาสตราจารย์ ศิริลักษณ์ โรจนกิจอำนวย Ph.D.(Management of Technology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นิตยา วงศ์ภินันท์วัฒนา Ph.D.(Information System)
อาจารย์ สุรัตน์ โคอินทรางกูร D.B.A.(International Business)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ โอภาศ โสตถิลักษณ์ M.S.(Computer Based Accounting System)
สาขาวิชาการเงิน(นานาชาติ) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เสกศักดิ์ จำเริญวงศ์ Ph.D.(Finance)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อาณัติ ลีมัคเดช Ph.D.(Finance)
อาจารย์ สุลักษณ์ ภัทรธรรมมาศ Ph.D.(Finance)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สิปปภาส พรสุขสว่าง Ph.D.(Economics)
สาขาวิชาธุรกิจอสังหาริมทรัพย์(นานาชาติ) อาจารย์ ดิชพงษ์ พงศ์ภัทรกุล M.B.A.
รองศาสตราจารย์ เกศินี วิฑูรชาติ M.B.A.
รองศาสตราจารย์ อัญชลี พิพัฒนเสริญ บช.ม.
รองศาสตราจารย์ สุพีชา พาณิชย์ปฐม Ph.D.(Intrnation System)
อาจารย์ ธนพัฒน์ ชัยสันติกุลวัฒน์ Ph.D.(Agricultural Economics)
2) หลักสูตรควบบริหารธุรกิจบัณฑิต (การจัดการแบบบูรณาการ) และวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต
การบริหารโลจิสติกส์
รองศาสตราจารย์ จิรัตน์ สังข์แก้ว M.B.A.(Finance)
รองศาสตราจารย์ ศรีเพ็ญ ทรัพย์มนชัย M.B.A.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เอกรินทร์ ยลระบิล M.B.A.
รองศาสตราจารย์ ไว จามรมาน M.E.
รองศาสตราจารย์ พิภพ อุดร Ph.D.
การบริหารการเงิน รองศาสตราจารย์ พิภพ อุดร Ph.D.
รองศาสตราจารย์ จิรัตน์ สังข์แก้ว M.B.A.(Finance)
รองศาสตราจารย์ ศรีเพ็ญ ทรัพย์มนชัย M.B.A.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เอกรินทร์ ยลระบิล M.B.A.
รองศาสตราจารย์ ไว จามรมาน M.E.
การบริหารการตลาด รองศาสตราจารย์ พิภพ อุดร Ph.D.
รองศาสตราจารย์ จิรัตน์ สังข์แก้ว M.B.A.(Finance)
รองศาสตราจารย์ ศรีเพ็ญ ทรัพย์มนชัย M.B.A.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เอกรินทร์ ยลระบิล M.B.A.
รองศาสตราจารย์ ไว จามรมาน M.E.
3) หลักสูตรควบบัญชีบัณฑิตและบัญชีมหาบัณฑิต(บูรณาการ)
รองศาสตราจารย์ เสาวนีย์ สิชณวัฒน์ D.B.A.(Accounting)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วรรณี เตโชโยธิน Ph.D.(Accounting)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สมชาย สุภัทรกุล Ph.D.(Accounting)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศุภลักษณ์ เลิศแก้วศรี M.B.A.(Accounting)
อาจารย์ อรพรรณ ยลระบิน M.P.A.(Master in Professional Accountiing)
4) การตลาดมหาบัณฑิต(ภาษาอังกฤษ)
รองศาสตราจารย์ วิลัดดา เตชะเวช D.B.A.(International Business)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อภิรดี สุรัจกุลวัฒนา Ph.D.(Business)
อาจารย์ พรรณพัชร อิทธิโอภาสสกุล บธ.ม.
รองศาสตราจารย์ บัวรัตน์ ศรีนิล Master of Commerce
5) การตลาดดุษฎีบัณฑิต(นานาชาติ)
รองศาสตราจารย์ รุธิร์ พนมยงค์ Ph.D.(International Logistic)
รองศาสตราจารย์ พัชรา พัชราวนิช Master of Business Administrative
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ภวิดา ปานะนนท์ Ph.D.(International Business Policy)
รองศาสตราจารย์ กฤษฎารัตน์ วัฒนสุวรรณ D.Phil (Consumer Behavior)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อภิรดี สุรัจกุลวัฒนา Ph.D.(Business)
รองศาสตราจารย์ อัจฉราวรรณ งามญาณ Ph.D.(Agricultural Marketing)
6) บริหารธุรกิจมหาบัณฑิต
สาขาวิชาธุรกิจระหว่างประเทศ(นานาชาติ)
รองศาสตราจารย์ ธงชัย สันติวงษ์ M.B.A.
Lecture Jame Edward Rubesch Ph.D.(Marketing)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ แก้วตา โรหิตรัตนะ Ph.D.(Management Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กังวาน ยอดวิศิษฎ์ศักดิ์ D.B.A.
อาจารย์ การดี ปรีชานนท์ Ph.D.(Industrial Engineering)
สาขาวิชาบริหารธุรกิจ รองศาสตราจารย์ พงศ์จิตติมา หินเธาว์ M.B.A.
รองศาสตราจารย์ จิระจิตต์ บุนนาค M.A.(Public Administration)
รองศาสตราจารย์ วิทยา ด่านธำรงกุล M.B.A.
รองศาสตราจารย์ สุรชัย ธรรมทวีธิกุล M.Eng.
สาขาวิชาบริหารธุรกิจเน้นด้านการบริหารทรัพยากรมนุษย์และองค์การ รองศาสตราจารย์ จิระจิตต์ บุนนาค M.A.(Public Administration)
รองศาสตราจารย์ วิทยา ด่านธำรงกุล M.B.A.
รองศาสตราจารย์ สุรชัย ธรรมทวีธิกุล M.Eng.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุวรรณ ทองประดิษฐ์ M.B.A.
รองศาสตราจารย์ พงศ์จิตติมา หินเธาว์ M.B.A.
7) บริหารธุรกิจมหาบัณฑิตสำหรับผู้บริหาร
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ รวีวัลย์ ภิยโยพนากุล M.B.A.(Accounting)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ หริรักษ์ สูตะบุตร M.B.A.
รองศาสตราจารย์ สุปราณี ศรีฉัตราภิมุข M.B.A.(Pesonnel Management)
รองศาสตราจารย์ สมยศ นาวีการ M.A.
รองศาสตราจารย์ ศุภกิจ ศรีกาญจนา M.S.E.(Industrial Engineering)
8) บริหารธุรกิจดุษฎีบัณฑิต
สาขาวิชาบริหารธุรกิจ(นานาชาติ)
รองศาสตราจารย์ พรชัย ชุนหจินดา Ph.D.(Finance)
ศาสตราจารย์ อัญญา ขันธวิทย์ Ph.D.(Finance)
9) บริหารธุรกิจบัณฑิต
ระบบสารนเทศเพื่อการจัดการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กรกาญจน์ รักเผ่าพันธุ์ M.S.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เขมา เวสารัชช์ M.B.A.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศรีสมรัก อินทุจันทร์ยง M.B.A.
รองศาสตราจารย์ ปัญจราศี ปุณณชัยยะ M.B.A.(ISM)
อาจารย์ วันชัย ขันตี Master of Arts (Administrative Science)
สาขาวิชาธุรกิจระหว่างประเทศ(นานาชาติ) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ แก้วตา โรหิตรัตนะ Ph.D.(Management Science)
การเงิน(ภาษาอังกฤษ) รองศาสตราจารย์ พันทิศา ภาวบุตร Ph.D.(Finance)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สมชาย ศุภธาดา M.P.A.
อาจารย์ ลภินี โกศลบุญ Ph.D.(Acct)
Lecture Jame Paule Fitztatrick M.B.A.
รองศาสตราจารย์ กุลภัทรา สิโรดม Ph.D.(Finance)
การเงิน(ภาษาไทย) รองศาสตราจารย์ จารุพร ไวยนันท์ บช.บ.(การบัญชี)
รองศาสตราจารย์ ทัศนีย์ ตัณฑวุฑโฒ ศบ.(เศรษฐศาสตร์มหาบัณฑิต)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ลักษมี ศาสตระรุจี M.B.A.(Finance)
อาจารย์ ประโภชน์ มะยุระ M.A.(Econ)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อบรม เชาวน์เลิศ M.B.A.(Finance and Investments)
การตลาด(ภาษาอังกฤษ) Prof. Robert T Green Ph.D.(Busines Administration)
รองศาสตราจารย์ กิตติ สิริพัลลภ พบ.ม.(การตลาด)
รองศาสตราจารย์ วิทวัส รุ่งเรืองผล M.B.A.
อาจารย์ สมบูรณ์ กุลวิเศษชนะ Ph.D.(Management studies)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุทธิศักดิ์ ไกรสรสุธาสินี พณ.ม.(บริหารธุรกิจ)
การตลาด(ภาษาไทย) รองศาสตราจารย์ สมดี หงส์ไพศาลวิวัฒน์ Ph.D.(Business Administration)
อาจารย์ วิทยา จารุพงศ์โสภณ พณ.บ.(การบริหารธุรกิจ)
รองศาสตราจารย์ สวาท แย้มวงษ์ศรี พณ.ม.(บริหารการเงินและการธนาคาร)
รองศาสตราจารย์ จีระภา โตสมบุญ M.B.A.
รองศาสตราจารย์ ธัญมนัสธนัญญ์ พาณิพัค พณ.ม.(การตลาด)
การบริหารอุตสาหการและปฏิบัติการ อาจารย์ นภดล ร่มโพธิ์ บธ.ม.
อาจารย์ ศจี ศิริไกร M.A.M.(Management of Technology)
อาจารย์ ศากุน บุญอิด M.S.(Manufacturing System Management)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พงษ์สวัสดิ์ สวัสดิวัตน์ M.P.A.(Science & Technology)
อาจารย์ วชิรา วุฒิจำนงค์ M.A.(cons.)
การบริหารการขนส่งระหว่างประเทศ รองศาสตราจารย์ ไพรัช ถิ่นธานี Ph.D.(International Business and Finance)
รองศาสตราจารย์ สุพจน์ ชววิวรรธน์ M.Sc.in Maritime
อาจารย์ ศิริรัตน์ โสมาภา Master of Marine Management
อาจารย์ อรุณี ตันวิสุทธิ์ M.S.(Business Administration)
อาจารย์ สันติชัย คชรินทร์ Master of Management (Shipping Management)
การบริหารทรัพยากรมนุษย์และองค์การ อาจารย์ ณฤดี ถาวรบุตร M.I.M.(International Management)
อาจารย์ โสภณ ฐิตะสัจจา Master of Economics
อาจารย์ สมประสงค์ โกศลบุญ Ph.D.(Human Resource Management)
รองศาสตราจารย์ สุพานี สฤษฎ์วานิช M.B.A.(Strategic Management)
รองศาสตราจารย์ ฉายศิลป์ เชี่ยวชาญพิพัฒน์ M.A.(Labor and Development)
10) บัญชีมหาบัณฑิต
รองศาสตราจารย์ วัชนีพร เศรษฐสักโก M.B.(Business and Commerce)
อาจารย์ ศิลปพร ศรีจั่นเพชร Ph.D.(Accounting)
อาจารย์ มนวิภา ผดุงสิทธิ์ Ph.D.(Accounting)
รองศาสตราจารย์ จันทนา สาขากร M.Sc.(Accounting)
รองศาสตราจารย์ ศรีสุดา ธีระกาญจน์ M.B.A.
11) บัญชีบัณฑิต(ภาษาอังกฤษ)
รองศาสตราจารย์ พนารัตน์ ปานมณี Ph.D.(Management and Accounting)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กอบแก้ว รัตนอุบล M.S.(Accounting)
อาจารย์ สันทนา รัตนพิเชฎฐชัย M.P.A.(Mastr in Professional Acounting)
อาจารย์ ปิยรัตน์ จันทะเดช M.F.M.(Accounting)
อาจารย์ ลิษา สวาทยานนท์ M.P.A.(Master in Professional Accounting)
12) บัญชีบัณฑิต(ภาษาไทย)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ณัฏฐพร เหล่าธรรมทัศน์ M.B.A
อาจารย์ นนทวรรณ ยมจินดา M.S.(Acounting)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วิภาดา ตันติประภา M.B.A.(Accounting)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พรชนก รัตนไพจิตร M.B.A.(Accounting)
13) ประกาศนีบัตรบัณฑิตทางการประเมินราคาทรัพย์สิน
อาจารย์ ธนพัฒน์ ชัยสันติกุลวัฒน์ Ph.D.(Agricultural Economics)
อาจารย์ ดิชพงษ์ พงศ์ภัทรกุล M.B.A.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เยาวมาลย์ เมธาภิรักษ์ Master of Business Administrative
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จิตตาภรณ์ ศรีบุญจิตติ Master of Business (property)
รองศาสตราจารย์ พัชรา พัชราวนิช Master of Business Administrative
3. รัฐศาสตร์
      รวมทั้งหมด 14 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) รัฐศาสตร์มหาบัณฑิต
สาขาวิชาการเมืองการปกครองสำหรับนักบริหาร(ศูนย์พัทยา)
รองศาสตราจารย์ สีดา สอนศรี M.A.(Asian Studies)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ บรรพต กำเนิดศรี Doctare der Philosophie (magnacum laude) (International Politik)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วิบูลพงศ์ พูนประสิทธิ์ Doctor of Arts in Governmetn
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ธเนศ วงส์ยานนาวา M.S.(Sociology),M.Phil (Social&Political Theory)
สาขาวิชาการเมืองการปกครองสำหรับนักบริหาร(ท่าพระจันทร์) รองศาสตราจารย์ โคริน เฟื่องเกษม Ph.D.(Political Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พิษณุ สุนทรารักษ์ Ph.D.(Political Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อรทัย ก๊กผล Ph.D.(Political Science)
รองศาสตราจารย์ นครินทร์ เมฆไตรรัตน์ Ph.D.(International Studies)
อาจารย์ ศุภสวัสดิ์ ชัชวาลย์ Ph.D.(Political Science)
อาจารย์ ทริดา กมลเวชช Doctor of Philosophy in Public and Internal Affairs
สาขาวิชาการบริหารจัดการสาธารณะสำหรับนักบริหาร รองศาสตราจารย์ สมชัย ศรีสุทธิยากร พบ.ม.รัฐประศาสนศาสตร์ การบริหารงานบุคคล
รองศาสตราจารย์ ธงชัย วงศ์ชัยสุวรรณ Ph.D.(Social Science)
รองศาสตราจารย์ สมชาย ภคภาสน์วิวัฒน์ Doctor de Ciencias Politicas (International Relations)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เมธาวุฒิ พีรพรวิทูร Ph.D.(Human Resource Development)
รองศาสตราจารย์ สุพิณ เกชาคุปต์ Ph.D.(Government)
สาขาวิชาความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ(นานาชาติ) รองศาสตราจารย์ จุลชีพ ชินวรรโณ Ph.D.(Political Science)
อาจารย์ ขจิต จิตตเสวี Doctorat d'Etat en Science Politique
อาจารย์ เดชา ตั้งสีฟ้า Ph.D.(Political Science)
รองศาสตราจารย์ ประภัสสร์ เทพชาตรี Ph.D. in Political Science (International Relations)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กิตติ ประเสริฐสุข Ph.D.(Asian Studies)
การระหว่างรประเทศและการพูด รองศาสตราจารย์ ชลิดาภรณ์ ส่งสัมพันธุ์ Ph.D.(Political Science)
รองศาสตราจารย์ จรัญ มะลูลีม Ph.D.(West Asian Studies)
อาจารย์ จิรวรรณ เดชานิพนธ์ Docteur de Troisieme Cycle University de Droit, d Economic et des Science A Aix-Marseille
รองศาสตราจารย์ ไชยรัตน์ เจริญสินโอฬาร Ph.D.(Political Science)
รองศาสตราจารย์ ฉันทิมา อ่องสุรักษ์ M.Phil.(International Relations)
การบริหารรัฐกิจ รองศาสตราจารย์ จรัญ มะลูลีม Ph.D.(West Asian Studies)
อาจารย์ จิรวรรณ เดชานิพนธ์ Docteur de Troisieme Cycle University de Droit, d Economic et des Science A Aix-Marseille
รองศาสตราจารย์ ไชยรัตน์ เจริญสินโอฬาร Ph.D.(Political Science)
รองศาสตราจารย์ ฉันทิมา อ่องสุรักษ์ M.Phil.(International Relations)
รองศาสตราจารย์ ชลิดาภรณ์ ส่งสัมพันธุ์ Ph.D.(Political Science)
การปกครอง รองศาสตราจารย์ ฉันทิมา อ่องสุรักษ์ M.Phil.(International Relations)
รองศาสตราจารย์ ชลิดาภรณ์ ส่งสัมพันธุ์ Ph.D.(Political Science)
อาจารย์ จิรวรรณ เดชานิพนธ์ Docteur de Troisieme Cycle University de Droit, d Economic et des Science A Aix-Marseille
รองศาสตราจารย์ ไชยรัตน์ เจริญสินโอฬาร Ph.D.(Political Science)
2) รัฐศาสตรบัณฑิต
การเมืองการปกครอง
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ยุวดี ศรีธรรมรัฐ ร.ม.(บริหารรัฐกิจ)
อาจารย์ เสกสรรค์ ประเสริฐกุล Ph.D.(Political Science)
รองศาสตราจารย์ ชัยวัฒน์ สถาอนันต์ Ph.D.(Political Science)
อาจารย์ พิจิตรา ศุภสวัสดิ์กุล Ph.D.(Global Media and Communication)
อาจารย์ วิโรจน์ อาลี M.A.in Economic and Social Studies (Government Political Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศิริพร วัชชวัลคุ Ph.D.(International Relation)
อาจารย์ ประจักษ์ ก้องกีรติ ศศ.ม.(ประวัติศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ โสภารัตน์ จารุสมบัติ Ph.D.(Urban Environmental and Management)
อาจารย์ ประจักษ์ อาลี M.A.in Economic and Social Studies (Goverment Political Science)
ศาสตราจารย์ สร้อยตระกูล อรรถมานะ M.P.A.(Public Administration)
อาจารย์ พินิตพันธุ์ บริพัตร M.A.(Southeast Asian Studies International Program)
รองศาสตราจารย์ ไตรรัตน์ โภคพลากร พบ.ม.รัฐประศาสนศาสตร์
การระหว่างประเทศ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศิริพร วัชชวัลคุ Ph.D.(International Relation)
อาจารย์ ประจักษ์ ก้องกีรติ ศศ.ม.(ประวัติศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ โสภารัตน์ จารุสมบัติ Ph.D.(Urban Environmental and Management)
อาจารย์ วิโรจน์ อาลี M.A.in Economic and Social Studies (Government Political Science)
ศาสตราจารย์ สร้อยตระกูล อรรถมานะ M.P.A.(Public Administration)
อาจารย์ พินิตพันธุ์ บริพัตร M.A.(Southeast Asian Studies International Program)
รองศาสตราจารย์ ไตรรัตน์ โภคพลากร พบ.ม.รัฐประศาสนศาสตร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ยุวดี ศรีธรรมรัฐ ร.ม.(บริหารรัฐกิจ)
อาจารย์ เสกสรรค์ ประเสริฐกุล Ph.D.(Political Science)
รองศาสตราจารย์ ชัยวัฒน์ สถาอนันต์ Ph.D.(Political Science)
อาจารย์ พิจิตรา ศุภสวัสดิ์กุล Ph.D.(Global Media and Communication)
บริหารรัฐกิจ อาจารย์ พิจิตรา ศุภสวัสดิ์กุล Ph.D.(Global Media and Communication)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศิริพร วัชชวัลคุ Ph.D.(International Relation)
อาจารย์ ประจักษ์ ก้องกีรติ ศศ.ม.(ประวัติศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ โสภารัตน์ จารุสมบัติ Ph.D.(Urban Environmental and Management)
ศาสตราจารย์ สร้อยตระกูล อรรถมานะ M.P.A.(Public Administration)
อาจารย์ วิโรจน์ อาลี M.A.in Economic and Social Studies (Government Political Science)
รองศาสตราจารย์ ไตรรัตน์ โภคพลากร พบ.ม.รัฐประศาสนศาสตร์
อาจารย์ พินิตพันธุ์ บริพัตร M.A.(Southeast Asian Studies International Program)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ยุวดี ศรีธรรมรัฐ ร.ม.(บริหารรัฐกิจ)
อาจารย์ เสกสรรค์ ประเสริฐกุล Ph.D.(Political Science)
รองศาสตราจารย์ ชัยวัฒน์ สถาอนันต์ Ph.D.(Political Science)
4. เศรษฐศาสตร์
      รวมทั้งหมด 5 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) เศรษฐศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ธุรกิจ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศุภัช ศุภชลาศัย Ph.D.(Economics)
รองศาสตราจารย์ เพลินพิศ สัตย์สงวน Ph.D.(Economics)
รองศาสตราจารย์ ประยงค์ เนตยารักษ์ Ph.D.(Agricultural Economics and Rural Sociology)
รองศาสตราจารย์ วิไลวรรณ วรรณนิธิกุล Ph.D.(Economics)
รองศาสตราจารย์ ภราดร ปรีดาศักดิ์ M.A.(Economics)
2) เศรษฐศาสตร์มหาบัณฑิตศึกษาเป็นภาษาอังกฤษ
รองศาสตราจารย์ สมบูรณ์ ศิริประชัย Ph.D.(Economics History)
อาจารย์ ภูรี สิรสุนทร Ph.D.(Economics)
รองศาสตราจารย์ ชัยยุทธ ปัญญสวัสดิ์สุทธิ์ Ph.D.(Agriculture and Applied Economics)
รองศาสตราจารย์ ชนินทร์ มีโภคี Ph.D.(Economics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ธรรมวิทย์ เทอดอุดมธรรม Ph.D.(Economics)
3) เศรษฐศาสตรบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สายพิณ ชินตระกูลชัย Ph.D. (Economics)
อาจารย์ เณศรา สุขพานิช Ph.D.(International Economics)
อาจารย์ กิตติชัย แซ่ลี้ M.A.Economics
อาจารย์ พรเทพ เบญญาอภิกุล M.A.Economics
รองศาสตราจารย์ เยาวเรศ ทับพันธุ์ Ph.D.(Agricultural and Applied Economics)
4) เศรษฐศาสตรบัณฑิต ศึกษาเป็นภาษาอังกฤษ
อาจารย์ ศุพฤติ ถาวรยุติการต์ M.Sc.(Economics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นิธินันท์ วิศเวศวร Ph.D.(Land Economics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อรวรรณ รัตนภากร Ph.D.(Economics)
รองศาสตราจารย์ ดาว มงคลสมัย Ph.D.(Economics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เอื้อมพร ตสาริกา Ph.D.(International Economics)
5. สังคมสงเคราะห์ศาสตร์
      รวมทั้งหมด 10 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) สังคมสงเคราะห์ศสตรบัณฑิต(ลำปาง)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ลักขณา เสถียรสวัสดิ์ M.A.(Comparative and International Development Education)
อาจารย์ วรรณวดี พูลพอกสิน สส.ม.
อาจารย์ ปิ่นหทัย หนูนวล สส.ม.
อาจารย์ พิมพ์ฉัตร รสสุธรรม สส.ม.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศักดิ์ชัย เลิศพานิชพันธุ์ M.S.(Corrections and Criminal Justice)
2) สังคมสงเคราะห์ศาสตรมหาบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุพิศ เหมือนเดช สส.ม.
รองศาสตราจารย์ สุรพล ปธานวนิช Ph.D.(Social policy)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ฐิติพร ศิริพันธ์ พันธเสน Ph.D.(Education)
รองศาสตราจารย์ กิตติยา นรามาศ สส.ม.
สาขาวิชาการบริหารและนโยบายสวัสดิการสังคม อาจารย์ วรรณลักษณ์ เมียนเกิด สส.ม.
รองศาสตราจารย์ ระพีพรรณ คำหอม สส.ม.
รองศาสตราจารย์ ทัศนีย์ ลักขณาภิชนชัช Ph.D.(Social Psychology)
รองศาสตราจารย์ เล็ก สมบัติ สส.ม.
รองศาสตราจารย์ ศศิพัฒน์ ยอดเพชร สส.ม.
3) สังคมสงเคราะห์ศาสตรดุษฎีบัณฑิต
สาขาวิชาการบริหารสังคม
รองศาสตราจารย์ กิติพัฒน์ นนทปัทมะดุลย์ Ph.D.(Social Work)
ศาสตราจารย์ ยุพา วงศ์ไชย M.S.W.
รองศาสตราจารย์ สุวัจฉรา เปี่ยมญาติ Ph.D.(Development and Child Psychology)
รองศาสตราจารย์ นงลักษณ์ เทพสวัสดิ์ Ph.D.(Social Work)
รองศาสตราจารย์ วันทนีย์ วาสิกกะสิน M.S.P.H.
4) สังคมสงเคราะห์ศาสตรบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อัญมณี บูรณกานนท์ สส.ม.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อภิญญา เวชยชัย สส.ม.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พิมลพรรณ สุวรรณโถง สส.ม.
อาจารย์ ศุทธินี สันตะบุตร M.A.(Counseling)
อาจารย์ พเยาว์ ศรีแสงทอง สส.ม.
5) พัฒนาแรงงานและสวัสดิการมหาบัณฑิต
รองศาสตราจารย์ ภาวนา พัฒนศรี M.A.(Development Studies)
อาจารย์ ธัญญลักษณ์ วีรสมบัติ พบ.ม.(การบริหารทรัพยากรมนุษย์)
รองศาสตราจารย์ ศักดิ์ศรี บริบาลบรรพตเขตต์ M.A.P.A.(Organization and Management)
รองศาสตราจารย์ นฤมล นิราทร ปร.ด.(สหวิทยาการ)
รองศาสตราจารย์ สุรางค์รัตน์ วศินารมณ์ สส.ม.
6) พัฒนาชุมชนมหาบัณฑิต(ท่าพระจันทร์)
รองศาสตราจารย์ ปาริชาติ วลัยเสถียร M.Sc.(Rural Development Planning)
รองศาสตราจารย์ วุฒิสาร ตันไชย M.P.S.(Policy Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จิตติ มงคลชัยอรัญญา Ph.D.(Urban Environmental Management)
อาจารย์ มาดี ลิมสกุล สส.ม.
7) พัฒนาชุมชนมหาบัณฑิต(พัทยา)
รองศาสตราจารย์ สายันต์ ไพรชาญจิตร์ M.Sc.(Environment Remote Senting and Geo-Information System for Development)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สิริพรรณ ศรีมีชัย สส.ม.
อาจารย์ กมลทิพย์ แจ่มกระจ่าง สส.ม.
รองศาสตราจารย์ วรวุฒิ โรมรัตนพันธ์ Ph.D.(Urban Development Planning)
รองศาสตราจารย์ โกวิทย์ พวงงาม M.Sc.(Environment Remote Senting and Geo-Information System for Development)
6. ศิลปศาสตร์
      รวมทั้งหมด 35 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) หลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาภาษาและวรรณคดีอังกฤษ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พรพิมล ชุติศิลป์ Ph.D. (Linguistics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ มาลินี แก้วเนตร Ph.D. (Comparative Literature)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชูศักดิ์ ภัทรกุลวณิชย์ A.M. (English)
รองศาสตราจารย์ แดงต้อย มาลาสิทธิ์ M.A. (English)
อาจารย์ ประภัศรี เครเมอร์ Ph.D. (English)
สาขาวิชาภาษาศาสตร์เพื่อการสื่อสาร รองศาสตราจารย์ บุญเรือง ชื่นสุวิมล อ.ด. (ภาษาศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วริษา กมลนาวิน Ph.D. (Linguistics)
อาจารย์ ทรงธรรม อินทจักร Ph.D. (Linguistics)
ศาสตราจารย์ พิณทิพย์ ทวยเจริญ Ph.D. (Phonetics and Linguistics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดียู ศรีนราวัฒน์ Ph.D. (Applied Linguistics)
สาขาวิชาภาษาไทย รองศาสตราจารย์ อรพัช บวรรักษา อ.ม. (ภาษาไทย)
รองศาสตราจารย์ ราตรี ธันวารชร อ.ด. (ภาษาไทย)
รองศาสตราจารย์ สุวรรณี อุดมผล M.A.
รองศาสตราจารย์ ถนอมวงศ์ ล้ำยอดมรรคผล Ph.D. (Reading and Language Arts)
รองศาสตราจารย์ ลักษณา โตวิวัฒน์ อ.ม. (ภาษาไทย)
สาขาวิชาการแปลภาษาอังกฤฃษและไทย รองศาสตราจารย์ พนิดา ซิมาภรณ์ Ph.D. (Literature)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุปรียา วิลาวรรณ Ph.D. (Linguistics)
รองศาสตราจารย์ ศศี จันทร์ประพันธ์ M.A. (English)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ บุญจิรา ถึงสุข M.A. (English)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อุสุมา ชื่นชมภู M.A. (TESL)
สาขาวิชาการแปลภาษาฝรั่งเศส-ไทย อาจารย์ อาทิตย์ วงษ์สง่า อ.ม. (ภาษาฝรั่งเศส)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ขนิษฐา กองทิพย์-จารุพินทุโสภณ Doctorat nouveau regime specialie : Lettres Modernes
อาจารย์ สุธินาฏ บุญพรรคนาวิก Doctorat nouveau regime specialite : Sciences du Langage : Linguistique,
อาจารย์ วิทยา เศรษฐวงศ์ อ.ด. (ปรัชญา)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นพพร ประชากุล Maitrise-es-lettres : Lettres modernes
สาขาวิชาการบริหารงานยุติธรรม ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เดชา สังขวรรณ Ph.D.(Social Service Administration)
รองศาสตราจารย์ พงษ์กฤษณ์ มงคลสินธุ์ M.Sc.(Criminal Justice)
รองศาสตราจารย์ นงลักษณ์ เอมประดิษฐ์ สส.ม.
รองศาสตราจารย์ นิภา ส.ตุมรสุนทร M.A.(Educational Psychology)
รองศาสตราจารย์ สุดสงวน สุธีสร M.S.(Criminology-Law Enforcement)
สาขาวิชาจิตวิทยาอุตสาหกรรมและองค์การ รองศาสตราจารย์ สิทธิโชค วรานุสันติกุล Ph.D (Psychology)
ศาสตราจารย์ รัตนา ศิริพานิช Ph.D. (Educational Measurement and Statistics)
รองศาสตราจารย์ ศรีเรือน แก้วกังวาล Ph.D. (Language Development Psychology & Language Studies)
อาจารย์ อุบลวรรณา ภวกานันท์ Ph.D (Psychology)
รองศาสตราจารย์ สิริอร วิชชาวุธ M.S. (Industrial and Organizational Psychology)
สาขาวิชาจิตวิทยาการปรึกษา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วารุณี ภูวรสรกุล M.A. (Guidancee in Second School)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วิไลวรรณ ยามาลี M.A. (Guidancee and Counseling)
รองศาสตราจารย์ ทิพาวดี เอมะวรรธนะ Ph.D. (Counseling Psychology)
รองศาสตราจารย์ นพมาศ อุ้งพระ M.A. (Social Psychology)
อาจารย์ รุจนะ เทียนศรี Ed.D. (Counseling)
สาขาวิชาญี่ปุ่นศึกษา รองศาสตราจารย์ วรินทร วูวงศ์ M.A. (Comparative Education)
อาจารย์ พัชราพร แก้วกฤษฎางค์ Ph.D. (Human and Environmental Studies)
รองศาสตราจารย์ ผกาทิพย์ สกุลครู M.A. (Japanese Studies)
อาจารย์ สมเกียรติ เชวงกิจวณิช Ph.D. (Applied Linguistics)
อาจารย์ สุณีย์รัตน์ เนียรเจริญสุข Ph.D. (Applied Linguistics)
สาขาวิชาบรรณารักษ์ศาสตร์และสารนิเทศศาสตร์ รองศาสตราจารย์ สีปาน ทรัพย์ทอง ศศ.ม. (บรรณารักษศาสตร์และสารนิเทศศาสตร์)
รองศาสตราจารย์ สุภาพร ภัทราคร ศศ.ม. (บรรณารักษศาสตร์และสารนิเทศศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ปราณี อัศวภูษิตกุล อ.ม. (บรรณารักษศาสตร์)
สาขาวิชาประวัติศาสตร์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุกัญญา บำรุงสุข Ph.D. (History)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วัชระ สินธุประมา Ph.D (History)
รองศาสตราจารย์ นภดล ชาติประเสริฐ ร.ด.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชัยวัฒน์ บุนนาค Doctorat de 3e cycle (Tiers Monde)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล Ph.D (Politics)
สาขาวิชาฝรั่งเศสศึกษา รองศาสตราจารย์ จินตนา ดำรงค์เลิศ Docteur de 3e cycle en litterature francaise.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชนาเนา วรัญญู Doctorat-es-lettres : Lettres modernes (Paris III)
อาจารย์ มาริสา การีเวทย์ Doctorat de Sciences du Langage (Paris III)
อาจารย์ ชนยา ด่านสวัสดิ์ Maitrise de Francais Langue Etrangere
อาจารย์ ธรณินทร์ มีเพียร อ.ม.
สาขาวิชาพุทธศาสนศึกษา อาจารย์ ดนัย ปรีชาเพิ่มประสิทธิ์ ศศ.ม. (พุทธศาสน์ศึกษา)
รองศาสตราจารย์ ภัทรพร สิริกาญจน Ph.D. (Religions Studies)
รองศาสตราจารย์ วัชระ งามจิตรเจริญ อ.ด. (ปรัชญา)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุมาลี มหณรงค์ชัย อ.ม.(ปรัชญา)
อาจารย์ มนตรี สืบด้วง พธ.ม. (ธรรมนิเทศ)
ปรัชญาดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชาภาษาศาสตร์ รองศาสตราจารย์ นันทนา รณเกียรติ Ph.D. (Linguistics)
รองศาสตราจารย์ วิไลวรรณ ขนิษฐานนท์ Ph.D. (Linguistics)
รองศาสตราจารย์ ชลธิชา บำรุงรักษ์ Ph.D. (Linguistics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดียู ศรีนราวัฒน์ Ph.D. (Applied Linguistics)
ศาสตราจารย์ พิณทิพย์ ทวยเจริญ Ph.D. (Phonetics and Linguistics)
2) หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต
สาขาวิชาภาษาเยอรมัน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วรรณี วงษ์มนตรีสุข Deutschlehrerdiphom (Teaching German as a Foreign Language)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พิมพ์พรรณ เสนะวีณิน Deutschlehrerdiplom (Teaching German as a Foreign Language)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ฤดี พลานุเวช M.A. (ภาษาและวรรณคดีเยอรมัน)
อาจารย์ สุทธิชล โพธิรังษี อ.ม. (ภาษาและวรรรคดีเยอรมัน)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ภรรดา ทามุระ M.A. (ภาษาและวรรณคดีเยอรมัน)
สาขาวิชาภาษารัสเซีย อาจารย์ กรันยา ชัยรัตน์ M.A. Philology
รองศาสตราจารย์ ยิ่งบุญ วัชรนุกูลเกียรติ M.A. Philology (Russian Language and Literature)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ประภัสรา โกเมศมนีบริรักษ์ M.A. (Translator and Interpreter of French and Russian)
สาขาวิชาภาษาและวรรณคดีอังกฤษ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พันทิพา บูรณมาตร์ อ.ม. (ภาษาอังกฤษ)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ยุพิน หาญวัฒนานุกูล M.A. (Comparative Literature)
อาจารย์ ตระการ กัลชาญนันท์ M.A. (English)
อาจารย์ อำนาจ บุญศิริวิบูลย์ M.A. (Modern English and American Literature)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศิวาภรณ์ นาคะชัย Ph.D. (English)
สาขาวิชาภาษาศาสตร์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ลัดดาวัลย์ เพิ่มเจริญ M.A. (Linguistics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พรทิพา ทองสว่าง M.A. (Applied Linguistics)
อาจารย์ จุฑามณี อ่อนสุวรรณภัครัชพันธุ์ Ph.D. (Linguistics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชัชวดี ศรลัมพ์ อ.ด. (ภาษาศาสตร์)
อาจารย์ ศิรินี เจนวิทย์การ Ph.D. (Linguistics)
สาขาวิชาภาษาอังกฤษ รองศาสตราจารย์ เพ็ญพิมล เปรมาสวัสดิ์ อ.บ. (ภาษาอังกฤษ)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วิรังรอง บุญนุช M.A. (TESL)
รองศาสตราจารย์ ยุพิน โภคฐิติยุกต์ ค.ม. (การสอนภาษาอังกฤษ)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พวงเล็ก ศิริทวี M.A. (Language Arts) (Reading)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชื่นชีวี เฉลิมภัทรกุล M.A. (TESL)
สาขาวิชาภาษาไทย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ รังรอง เจียมวิจักษณ์ ค.ม. (การสอนภาษาไทย)
รองศาสตราจารย์ ปองจิต อ่อนเผ่า ค.ม. (การสอนภาษาไทย)
อาจารย์ สังวาลย์ คงจันทร์ อ.ม. (ภาษาไทย)
สาขาวิชาภาษาจีน รองศาสตราจารย์ มาลินี ดิลกวณิช Ph.D. (Asian Languages and Literature)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ปกรณ์ ลิมปนุสรณ์ อ.ม. (ปรัชญา) M.A. (Chinese)
รองศาสตราจารย์ สมชาย สุขะการค้า M.A. (East Asian Languages and Literatures)
อาจารย์ ปิยะมาศ สรรพวีรวงค์ อ.ม. (ภาษาจีน)
อาจารย์ ศิริเพ็ชร ทฤษราวดี ร.ม. (การระหว่างประเทศและทูต) , อ.ม. (ภาษาจีน)
สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น อาจารย์ อุภาวรรณ เบ็ญจโภคี M.A. (Cultural Expressions (Modern Japanese Linguistics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุเทพ น้อมสวัสดิ์ M.A. (Japanese Literature)
อาจารย์ ปิยะนุช วิริเยนะวัตว์ M.A. (Japanese Literature)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทัศนีย์ เมธาพิสิฐ M.A. (Japanese)
รองศาสตราจารย์ วีรวรรณ วชิรดิลก M.A. (History of Japan Education)
สาขาวิชาภาษาฝรั่งเศส Lecture Bruno Marchal Matitrise d' Histoire
Lecture Nicolas Revire Maitrise en Etudes Cinematographigues Audiovisuelles
รองศาสตราจารย์ สัญชัย สุลักษณานนท์ Doctorat nouveau regime : Langue Francaise
อาจารย์ สุทิษา โรจนอนันต์คาราล D.E.A. de Linguistique Generale et Appliquee
อาจารย์ ศุภลัคน์ เตชะพงศธร D.E.A. de Sciences du Langage : Linguistique, Logique et Informatique
สาขาวิชาภูมิศาสตร์ อาจารย์ ไกรวุฒิ เจริญศิริ วท.ม. (เกษตรศาสตร์)
รองศาสตราจารย์ สรรค์ใจ กลิ่นดาว M.S. (Geomorphology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ มาลีรัตน์ สมบัติ M.S. (Rural Survey)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พัณณมาศ พิชิตกุล M.A. (Geography)
อาจารย์ ปาริชาติ อ่อนทิมวงค์ ผ.ม. (การวางแผนภาค)
สาขาวิชาอังกฤษ-อเมริกันศึกษา อาจารย์ ปิรัญญา บุนนาค M.A. (TESOL)
อาจารย์ อรยา สูตะบุตร M.A. (English Literature)
Lecture James Whitlam M.S. (Geography), M.A. (TESOL)
Lecture Steven Shirley Ph.D. (International Studies)
Lecture Jonathan Owen M.A. (Applied Linguistics)
สาขาวิชาจิตวิทยา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุรินทร์ รณเกียรติ M.A. (Counseling)
อาจารย์ อรอนงค์ คัสซิ่นส์ M.A. (Industrial Organizational psychology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นฤตย์ นิ่มสมบุญ อ.ม. (บรรณารักษศาสตร์ และสารนิเทศศาสตร์)
อาจารย์ ภูมรัตน์ ฤทธิเกิด M.Sc in Psychology (Clinical)
อาจารย์ วิชัย โวหารดี ว.ม. (สื่อสารมวลชน)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ธีระศักดิ์ กำบรรณารักษ์ M.A. (Industrial psychology)
สาขาวิชาบรรณารักษศาสตร์และสารนิเทศศาสตร์ อาจารย์ นฤมล ปราชญโยธิน M.L.S.
อาจารย์ ไพโรจน์ เอี่ยมชัยมงคล ว.ท.ม. (ระบบสารสนเทศคอมพิวเตอร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุภศรี กาหยี อ.ม. (บรรณารักษศาสตร์ และสารนิเทศศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อัมพร กิจงาม อ.ม. (บรรณารักษศาสตร์)
สาขาวิชาประวัติศาสตร์ อาจารย์ นิภาพร รัชตพัฒนากุล ศศ.ม. (ประวัติศาสตร์)
อาจารย์ รสสุคนธ์ ขันธ์นะภา M.A. (Asian Studies)
อาจารย์ กฤษณา พรพิบูลย์ M.A. (Asian Studies)
อาจารย์ ธาวิต สุขพานิช M.A. (History)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศิริพันธ์ สิงห์ศิริ M.S.S. (History)
สาขาวิชาปรัชญา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วันเพ็ญ บงกชสถิตย์ M.A. (Philosophy)
อาจารย์ ธีรพจน์ ศิริจันทร์ อ.ม. (ปรัชญา)
รองศาสตราจารย์ จุฑาทิพย์ อุมะวิชนี M.A. (International Relations Studies)
อาจารย์ อู่ทอง โฆวินทะ Ph.D. (Philosophy) Duquesne
อาจารย์ เกษม เพ็ญภินันท์ Ph.D. (Philosophy)
7. วารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน
      รวมทั้งหมด 16 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) วารสารศาสตรบัณฑิต (ภาษาไทย)
วารสารศาสตรบัณฑิต (ภาษาไทย)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุภัควดี อภินันท์ M.S. (Development Communication)
อาจารย์ นิธิดา แสงสิงแก้ว M.A. (Communications)
อาจารย์ ดาราวรรณ สุขุมาลชาติ M.A. (Communication)
อาจารย์ ประไพพิศ มุทิตาเจริญ M.A. (Public Relations)
อาจารย์ รุจน์ โกมลบุตร M.A. (Communication Policy Studies)
2) หลักสูตรวารสารศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาสื่อสารมวลชน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พรจิต สมบัติพานิช ปร.ด. (สื่อสารมวลชน)
รองศาสตราจารย์ ดวงทิพย์ วรพันธุ์ นศ.ม.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เจตน์ศักดิ์ แสงสิงแก้ว นศ.ม. (นิเทศศาสตร์พัฒนาการ)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วงหทัย ตันชีวะวงศ์ M.A. (Journalism)
รองศาสตราจารย์ จิตระพี ทรัพย์แสนดี ปร.ด. (สื่อสารมวลชน)
สาขาวิชาการจัดการการสื่อสารองค์กร รองศาสตราจารย์ มาลี บุญสิริพันธ์ M.A. (Journalism)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กัลยกร วรกุลลัฏฐานีย์ M.A. (Marketing Communication and Advertising)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ แอนนา จุมพลเสถียร M.S. (Advertising)
รองศาสตราจารย์ พรทิพย์ พิมลสินธุ์ E.d. D. (Instructional Technology)
รองศาสตราจารย์ อรทัย ศรีสันติสุข M.A. (Mass Communication)
สาขาวิชาการบริหารสื่อสารมวลชน ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พยุรี ชาญณรงค์ M.A. (Communication)
รองศาสตราจารย์ อรนุช เลิศจรรยารักษ์ M.A. (Communication)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วนิดา ตันนาภัย M.A. (Advertising)
รองศาสตราจารย์ กิติมา สุรสนธิ นศ.ม. (นิเทศศาสตร์พัฒนาการ)
อาจารย์ พจนา ธูปแก้ว ปร.ด. (สื่อสารมวลชน)
3) หลักสูตรวารสารศาสตรบัณฑิต (ภาคภาษาอังกฤษ)
วารสารศาสตรบัณฑิต ภาคภาษาอังกฤษ
อาจารย์ เนาวรัตน์ แก้วแสงธรรม Master of Media Art and production
Lecture Thomas Mintier Jr. Bachelor of Applied Science
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ธนัญญา เชรษฐา M.S. Journalism (Public Relations)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พรทิพย์ สัมปัตตะวนิช M.A. (Communication)
อาจารย์ อนุชา ทีรคานนท์ Ph.D. (Journalism)
4) หลักสูตรศิลปมหาบัณฑิต
สาขาวิชาภาพยนตร์
รองศาสตราจารย์ จำเริญลักษณ์ ธนะวังน้อย M.A. (Telecommunication)
รองศาสตราจารย์ ปิยกุล เลาวัณย์ศิริ M.F.A. (Films)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ปัทมา สุวรรณภักดี M.S. (Radio Television)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชุลีพร เกษโกวิท ค.ม. โสตทัศนศึกษา
รองศาสตราจารย์ บรรจง โกศัลวัฒน์ M.F.A. (Radio-Television-Film)
5) หลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิต
สาขาวิชาสื่อสารมวลชน
อาจารย์ ดีรณา เมธีกุล Ph.D. (Political Science)
อาจารย์ ทัศนีย์ บุนนาค Docteur De I' Universite de Paris
ศาสตราจารย์ สุรพงษ์ โสธนะเสถียร ร.ด. (การปกครอง)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สมสุข หินวิมาน D. Phil (Media & Cultural Studies)
อาจารย์ สุรัตน์ เมธีกุล Ph.D. (Political Science)
8. สังคมวิทยาและมานุษยวิทยา
      รวมทั้งหมด 6 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) สังคมวิทยาและมานุษยวิทยามหาบัณฑิต
สาขามานุษยวิทยา
อาจารย์ ปฐมฤกษ์ เกตุทัต M.S. (Anthropology)
อาจารย์ ธีรยุทธ บุญมี ป.โท ปรัชญา และสังคมวิทยา
อาจารย์ พิเชฐ สายพันธ์ สม.ม. (มานุษยวิทยา)
อาจารย์ ชนิดา ชิตบัณฑิตย์ สม.ม. (มานุษยวิทยา)
ศาสตราจารย์ เสมอชัย พูลสุวรรณ Ph.D. (Physical Anthropology)
สาขาสังคมวิทยา รองศาสตราจารย์ วรพล พรหมิกบุตร Ph.D. (Sociology)
รองศาสตราจารย์ พงษ์สวัสดิ์ สวัสดิพงษ์ Ph.D. (Sociology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จิราภา วรเสียงสุข การผังเมืองมหาบัณฑิต
รองศาสตราจารย์ สายใจ คุ้มขนาบ สส.ม. (ประชากรศาสตร์) M.Sc. (Rural Development Planning)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นลินี ตันธุวนิตย์ Ph.D. (Sociology)
2) สังคมวิทยาและมานุษยวิทยาบัณฑิต
อาจารย์ ณัฐจรี สุวรรณภัฏ สม.ม. (สังคมวิทยา)
อาจารย์ จันทนี เจริญศรี สม.ม. (สังคมวิทยา)
อาจารย์ ศุภลักษณ์ พรกุลวัฒน์ สม.ม. (มานุษยวิทยา)
อาจารย์ บุญเลิศ วิเศษปรีชา สม.ม. (มานุษยวิทยา)
อาจารย์ ทรงสิริ พุทธงชัย สม.ม. (สังคมวิทยา)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พรชัย ตระกูลวรานนท์ M.Phi in Social Anthropology
อาจารย์ กนกรัตน์ กิตติวิวัฒน์ สค.ม. (สังคมวิทยา)
3) ประกาศนียบัตรบัณฑิตการวิจัยทางสังคม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ บุญมา นครอินทร์ สม.ม. (สังคมวิทยา)
อาจารย์ รุจี ยุวดี สม.ม. (ประชากรศาสตร์)
รองศาสตราจารย์ สมเพลิน เกษมรัตนสันติ M.A. (Sociology)
9. วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
      รวมทั้งหมด 30 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) วิทยาศาสตรดุษฎีบัณฑิต
สาขาวิชาวิทยาการคอมพิวเตอร์
อาจารย์ กษิดิน ชาญเชี่ยว Ph.D.(Computer Science)
อาจารย์ เด่นดวง ประดับสุวรรณ D.Eng.(Computer Science)
อาจารย์ วรวรรณ มะเริงสิทธิ Ph.D.(Informatics)
อาจารย์ ทรงศักดิ์ รองวิริยะพานิช Doctorat Informatiques(Computer)
รองศาสตราจารย์ ศิริวรรณ ฉันทาดิสัย Ph.D.(Systems Engineering)
2) วิทยาศาสตรบัณฑิต
สาขาวิชาเคมี
อาจารย์ สายสุรีย์ ประทีปทองคำ วท.ม.(เคมีอินทรีย์)
อาจารย์ วีรยุทธ ศรีชัยศิริเวช วท.ม.(เคมี)
รองศาสตราจารย์ ลัดดาวัลย์ ชุณชาติประเสริฐ Ph.D.(Organic Chemistry)
รองศาสตราจารย์ สมลักษณ์ เรืองสุทธินฤภาพ Dr.rer.nat.(Inorganic Chemistry)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุกฤษ ตันตราวงศ์ Ph.D.(Chemistry)
อาจารย์ พนิชาภรณ์ ใจยงค์ วท.ม.(เคมีเชิงฟิสิกส์)
สาขาวิชาเทคโนโลยีการเกษตร ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เยาวพา จิระเกียรติกุล Ph.D.(Agricultural Science)
รองศาสตราจารย์ ธัญพิสิษฐ์ พวงจิก วท.ม.(เกษตรศาสตร์)
ศาสตราจารย์ นิภารัตน์ ศรีธเรศ Ph.D.(Animal Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สมชาย ชคตระการ Ph.D.(Agricultural Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วรภัทร ลัคนทินวงศ์ วท.ม.(เกษตรศาสตร์)
สาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ อาจารย์ สุเปญญา จิตตพันธ์ ปร.ด.(ชีววิทยา)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุธีรา ลิมปิพิชัย Ph.D.(Plant Physiological Ecology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สมชาย วิริยะยุทธกร วท.ม.(จุลชีววิทยา)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สมจิต ดำริห์อนันต์ Ph.D.(Biotechnology)
รองศาสตราจารย์ ภรณี อุทโยภาศ Ph.D.(Environmental Science)
สาขาวิชาเทคโนโลยีชนบท อาจารย์ วนารัตน์ กรอิสรานุกูล MLA(Landscape Architect) MURP(Urban and Environmental Planning)
รองศาสตราจารย์ กุศล ประกอบการ วท.ม.(เกษตรศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุเพชร จิรขจรกุล M.Sc.(Remote Sensing)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สำเนียง ณ ตะกั่วทุ่ง M.Sc.(Architectural Eng.)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ธนิตย์ เรืองรุ่งชัยกุล M.Sc.(Agricultural Machinery and Mamagement)(Energy Techonology)
สาขาวิชาวัสดุศาสตร์ อาจารย์ นันทพร คงคะจันทร์ Ph.D.(Material Science)
อาจารย์ ยิ่งยศ อินฟ้าแสง วท.ม.(ฟิสิกส์)
อาจารย์ เบญญา เชิดหิรัญกร Ph.D.(Materials Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พัชรี ประทุมพงษ์ Ph.D.(Materials Science)
อาจารย์ ธารีนี มิโนะอุระ D.Phill.(Materials Science)
สาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีสิ่งทอ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทองดี เล็กโสภี Ph.D.(Textile Technology)
รองศาสตราจารย์ เจียรนัย เล็กอุทัย Ph.D.(Textile Technology)
อาจารย์ กัลยา เอี้ยประเสริฐศักดิ์ วท.ม.(ฟิสิกส์)
อาจารย์ เบญจมาศ คล้ายเครือญาติ วท.ม.(Applied Poloymer Science and Textile Technology)
อาจารย์ อรสิริ ทองกุม M.Sc.(Printing Technology)
สาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร อาจารย์ สมโภช พจนพิมล ปร.ด.(วิทยาศาสตร์การอาหาร)
อาจารย์ มาโนชย์ ศรีนางแย้ม Ph.D.(Packaging)
อาจารย์ สิรินดา กุสุมภ์ วท.ม.(เทคโนโลยีทางอาหาร)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ประภาศรี เทพรักษา วท.ด.(เทคโนโลยีทางอาหาร)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ บุศราภา ลิมานนท์ Ph.D.(Agricultural Engineering)
สาขาวิชาวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม อาจารย์ วนิดา ชูอักษร วท.ม.(สิ่งแวดล้อม)
อาจารย์ สรณ์ สุวรรณโชติ วท.ม.(สิ่งแวดล้อม)
อาจารย์ จิระวัฒน์ รุ่งเลิศตระกูลชัย วท.ม.(สิ่งแวดล้อม)
รองศาสตราจารย์ โรจน์ คุณเอนก วท.ม.(วิทยาศาสตร์สภาวะแวดล้อม)
อาจารย์ สุริยะกิจ ย่อมมี วท.ม.(เทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม)
สาขาวิชาศาสตร์คอมพิวเตอร์(โครงการปกติ) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วิลาวรรณ รักผกาวงศ์ M.Sc.(Computer Technology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ปกรณ์ เสริมสุข วท.ม.(วิทยาการคอมพิวเตอร์)
อาจารย์ นุชชากร งามเสาวรส พบ.ม.(สถิติประยุกต์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุมาลี พิสิษฐเกษม M.Sc.(Computer Science)
อาจารย์ รัชฎา คงคะจันทร์ M.Sc.(Computer Technology)
สาขาวิชาศาสตร์คอมพิวเตอร์(โครงการพิเศษ) อาจารย์ มนวรรัตน์ ผ่องไพบูลย์ M.Sc.(Computer Science)
อาจารย์ มานิต สาธิตสมิตพงษ์ M.Sc.(Management Information System)
รองศาสตราจารย์ ยุพิน ไทยรัตนานนท์ M.Sc.(Computer Applications)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เสาวลักษณ์ วรรธนาภา M.Sc.(Computer Technology)
อาจารย์ ธนากร ศักด์ชัยเจริญกุล M.Eng.(Computer Science)
สาขาวิชาสถิติ (โครงการปกติ) อาจารย์ เบญจมาศ ดุลยนิติกุล วท.ม.(สถิติประยุกต์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นิฉา แก้วหาวงษ์ วท.ม.(สถิติประยุกต์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ คนึงนิจ เสรีวงษ์ พบ.ม.(สถิติประยุกต์)
อาจารย์ รวมพร สิทธิมงคล วท.ม.(ชีวสถิติ)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วัลลภา กลิ่นสวาท พบ.ม.(สถิติประยุกต์)
สาขาวิชาสถิติ (โครงการพิเศษ) อาจารย์ สุรเมศวร์ ฮาชิม M.A.(Economics), M.A.(Statistics)
อาจารย์ ชีรนุช สมบูรณ์กุลวุฒิ M.Sc.(Mathematics & Finance)
อาจารย์ วราฤทธิ์ พานิชกิจโกศลกุล สถิติศาสตรมหาบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สายทอง อมรวิเชษฐ์ วท.ม.(คณิตศาสตร์)
อาจารย์ รัตนา เลิศสุวรรณศรี พบ.ม.(สถิติประยุกต์)
สาขาวิชาคณิตศาสตร์ อาจารย์ ณิชยาภรณ์ แสงระวี วท.ม.(วิทยาการคณนา)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ลัดดาวัลย์ เพ็ญสุภา M.A.T.(Mathematics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ โสพร เสณีตันติกุล ค.ม.(การศึกษาคณิตศาสตร์)
อาจารย์ ศิริจันทร์ เวสารัชศาต วท.ม.(คณิตศาสตร์)
อาจารย์ ขจี จันทขจร วท.ม.(คณิตศาสตร์)
สาขาวิชาคณิตศาสตร์ ประยุกต์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ปารมี เหรียญกิตติวัฒน์ วท.ม.(คณิตศาสตร์ประยุกต์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ปรัชญา บุญประเสริฐ M.A.(Mathematics),Master of Engineering (operations Research and Industrial Engineering)
อาจารย์ บุปผา ไกรสัย วท.ม.(คณิตศาสตร์ประยุกต์)
อาจารย์ สิทธิพงศ์ รักตะเมธากูล วท.ม.(คณิตศาสตร์ประยุกต์)
อาจารย์ สุพัชระ คงนวน วท.ม.(คณิตศาสตร์ประยุกต์)
สาขาวิชาคณิตศาสตร์(โครงการพิเศษ) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สำราญ มั่นทัพ วท.ม.(คณิตศาสตร์)
อาจารย์ นวลักษณ์ ทองจับ วท.ม.(วิทยาการคณนา)
อาจารย์ วันหยก อติเศรษฐพงศ์ วท.ม.(วิทยาการคณนา)
อาจารย์ ภาณุวัฒน์ ละครไชย วท.ม.(คณิตศาสตร์)
อาจารย์ ธวิกานต์ ตรียะประเสริฐ วท.ม.(คณิตศาสตร์ประยุกต์)
สาขาวิชาฟิสิกส์ รองศาสตราจารย์ ณรงค์ศักดิ์ ชัยชิต Ph.D.(X-Ray Crystallography)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เสรี พุฒพัฒน์ M.Sc.(Solid State Physics)
อาจารย์ ฐิติศักดิ์ กูลเกล้าปราการ วท.ม.(ฟิสิกส์)
อาจารย์ ณัฐพล นาคปฐมกุล วท.ม.(ฟิสิกส์)
อาจารย์ ชุมพล วิชิตธนาคม วท.ม.(ฟ
สาขาวิชาฟิสิกส์อิเล็กทรนิกส์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ประวิทย์ เรืองไรรัตนโรจน์ วศ.ม.(นิวเคลียร์เทคโนโลยี)
อาจารย์ พรกมล นาละกาญจน์ วท.บ.(ฟิสิกส์อิเล็กทรอนิกส์)
อาจารย์ ทิพย์สุดา ไชยไพบูลย์วงศ์ M.Sc.(Optics and Lasers)
อาจารย์ ปกรณ์ ปรีชาบูรณะ วท.ม.(ฟิสิกส์)
รองศาสตราจารย์ ทวี ฉิมอ้อย Ph.D.(Neutron Physics)
3) หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต
เคมี
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นภาพร ยังวิเศษ Ph.D.(Analytical Chemistry)
อาจารย์ นพรัตน์ พฤกษ์ทวีศักดิ์ Ph.D.(Textile Technology)
อาจารย์ พีระ อัจฉราเสถียร Ph.D.(Materials Science and Engineering)
รองศาสตราจารย์ นฤมล วชิรปัทมา Ph.D.(Analytical Chemistry)
รองศาสตราจารย์ กิตติ อมรรักษา Ph.D.(Organic Chemistry)
สาขาวิชาเกษตรยั่งยืน อาจารย์ พิพัฒน์ สมภาร วท.ด.(สัตวศาสตร์)
อาจารย์ ภาณุมาศ ฤทธิไชย D.Agricultural Science
รองศาสตราจารย์ ไพโชค ปัญจะ Ph.D. (Animal Science)
รองศาสตราจารย์ สุทธิชัย สมสุข Doctor der Naturwissen shaften
รองศาสตราจารย์ กษิดิศ อื้อเชี่ยวชาญกิจ วท.ม. (เกษตรศาสตร์)
รองศาสตราจารย์ บุญหงษ์ จงคิด วท.ด. (ปรับปรุงพันธุ์)
สาขาวิชาเทคโนโลยีเพื่อการพัฒนาชนบท รองศาสตราจารย์ โดม สิทธิเวทย์ Ph.D. (Water Resources Technology)
รองศาสตราจารย์ นฤมล พินเยมชนะไพฑูรย์ Ph.D. (Agricultural Eng.)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อรุณ ลาวัณย์ประเสริฐ Ph.D. (Econ)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ธนิตย์ เรืองรุ่งชัยกุล M.Sc.(Agricultural Machinery and Mamagement)(Energy Techonology)
อาจารย์ วนารัตน์ กรอิสรานุกูล MLA(Landscape Architect) MURP(Urban and Environmental Planning)
สาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กิตติพัฒน์ อุโฆษกิจ Ph.D. (Horticulture)
อาจารย์ กุลวดี พรรณเชษฐ์ Ph.D. (Biochemistry)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ประเสริฐ วงศ์วัฒนารัตน์ Ph.D. (Mycology)
อาจารย์ สุกัลยา อุทัยดา Ph.D. (Biological Science)
รองศาสตราจารย์ อัญชลี จาละ Ph.D. (Horticulture)
สาขาวิชาวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม รองศาสตราจารย์ ศิริพรรณ ทวีสุข Ph.D. (Environmental Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วิลาวัณย์ ภมรสุวรรณ การวางแผนภาคและเมืองดุษฎีบัณฑิต
อาจารย์ สมบูรณ์ กีรติประยูร Ph.D. (Forest Ecology)
อาจารย์ ไตรเทพ วิชย์โกวิทเทน Ph.D. (Marine Ecology)
รองศาสตราจารย์ อุษา วิเศษสุมน วท.ม.เทคโนโลยีการบริหารสิ่งแวดล้อม
สาขาวิชาวิทยาการคอมพิวเตอร์ อาจารย์ รัชต พีชวนิชย์ Ph.D.(Information Science)
รองศาสตราจารย์ ดวงแก้ว สวามิภักดิ์ Ph.D.(Engincering)
รองศาสตราจารย์ ภาวดี สมภักดี P.E.(Computer Graphics and User Interfaces)
อาจารย์ ทรงศักดิ์ รองวิริยะพานิช Doctorat Informatiques(Computer)
รองศาสตราจารย์ ศิริวรรณ ฉันทาดิสัย Ph.D.(Systems Engineering)
สาขาวิชาสถิติประยุกต์ รองศาสตราจารย์ พันทิพา สาครินทร์ M.S. (Statistics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อารีย์ สอาดอาวุธ M.Sc. (Applied Statistics)
อาจารย์ อนุชิต ล้ำยอดมรรคผล Ph.D. (Statistics)
รองศาสตราจารย์ สุเมธ สมภักดี M.A. (Mathematical Statistics)
รองศาสตราจารย์ สมจิต วัฒนาชยากูล M.Sc. (Applied Statistics)
สาขาวิชาคณิตศาสตร์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อารยา แจ่มจันทร์ Ph.D. (Operations Research)
อาจารย์ Paolo Bertozzini Dottorato di Ricerca (Mathematics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทิพวัลย์ พัฒนางกูร Ph.D.(Pure Mathematics)
อาจารย์ อัจฉรา ปาจีนบูรวรรณ์ Ph.D. (Mathematics)
อาจารย์ อดุลย์ แป้นสุวรรณ ปร.ด. (คณิตศาสตร์)
สาขาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร รองศาสตราจารย์ กิ่งแก้ว เจริญพรสุข Ph.D.(Applied Microbiology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วรางคณา สมพงษ์ Ph.D.(Food Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุนทรี วราอุบล Ph.D.(Food Science)
รองศาสตราจารย์ สุมณฑา วัฒนสินธุ์ M.Sc.(Food Science)
รองศาสตราจารย์ จารุณี โลกสุวรรณ Ph.D.(Food Science)
ฟิสิกส์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เรืองศักดิ์ ทรงสถาพร Ph.D.(Astronomy)
อาจารย์ เบญจมาภรณ์ ชีบังเกิด Ph.D.(Biophusics)
รองศาสตราจารย์ ชัยณรงค์ อิงคากุล Ph.D.(Condensed Matter Physics)
รองศาสตราจารย์ มนู เฟื่องฟุ้ง วท.ม.(ฟิสิกส์)
อาจารย์ คัทลียา เพชรสิงห์ D.Phil.(Condensed Matter Physics)
10. วิศวกรรมศาสตร์
      รวมทั้งหมด 28 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) วิศวกรรมศาสตรบัณฑิต
สาขาวิศวกรรมไฟฟ้า
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศุภชัย วรพจน์พิศุทธิ์ D.Eng.(Control Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นพพร ลีปรีชานนท์ Ph.D.(Electical Engineering)
รองศาสตราจารย์ นรินทร์ วัฒนกุล M.Eng.(Electrical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ไพบูลย์ นาคมหาชลาสินธุ์ Ph.D.(Electrical Engineering)
อาจารย์ จาตุรงค์ ตันติบัณฑิต Ph.D.(Electrical Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดนัย วันทนากร Ph.D.(Construction Management)
อาจารย์ วรุณศักดิ์ เลี่ยมทอง M.Eng.(Water and Wastewater Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วินัย รักสุนทร Ph.D.(Civil Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุนิสา สมิทธากร Ph.D.(Civil Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สายันต์ ศิริมนตรี M.Eng.(Structural Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมเคมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ โปรดปราณ สิริธีรศาสน์ M.Sc.(Chemical)
อาจารย์ ธนินธิ์ พิพัฒพันธุ์ M.Eng.(Chemical Engineering)
อาจารย์ หาญพล พึ่งรัศมี M.Eng.(Environmental Technology and Management)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชิดพงศ์ ประดิษฐสุวรรณ D.Eng.(Chemical Engneering)
อาจารย์ Vemon John Platts Ph.D.(Chemical Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เกียรติขจร สุเวทเวทิน M.Eng>(Mechanical Enginerring)
รองศาสตราจารย์ พินัย ทองสวัสดิ์วงศ์ M.Eng.(Farm Machinry)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดุลยโชติ ชลศึกษ์ Ph.D.(Mechanical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วิโรจน์ ลิ่มตระการ D.Eng.(Mechanical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วาทิต ภักดี Ph.D.(Mechanical Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ปาริชาติ ชื่นวัฒนกุล M.Eng.(Industrail Engineering and Management)
อาจารย์ จิรวรรณ คล้อยภยันต์ Ph.D.(Industrial Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วรารัตน์ กังสัมฤทธิ์ Ph.D.(Macromolecular Science Polymer Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดนุพันธ์ วิสุวรรณ Ph.D.(Manufacturing Engineering and Management)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นริศ เจริญพร M.Eng.(Industrial Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทวีศักดิ์ กิจกาญจนารัตน์ Ph.D.(Electrical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชนาทิพย์ นามเปรมปรีดิ์ Ph.D.(Computer Science)
อาจารย์ ชุมพล บุญมี D.Eng.(Information Science and Control Engineering)
อาจารย์ วชิรา พรหมสาขา ณ สกลนคร M.Eng.(Information Management)
อาจารย์ นาวิน สมญาติ M.Sc.(Computer Science)
2) วิศวกรรมศาสตรบัณฑิต (ภาษาอังกฤษ)
สาขาวิศวกรรมไฟฟ้า
อาจารย์ วีรชัย อัศวเมธาพันธ์ Ph.D.(Electrical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชาตรี มาลีวรรณ M.Eng.(Microelectronics)
อาจารย์ พรระพีพัฒน์ ภาสบุตร M.Eng>(Electrical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จรี ไชยชาญ M.Eng.(Electrical Engineering)
อาจารย์ ดามพ์เมษ บุณยะเวศ Ph.D.(Electrical Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา รองศาสตราจารย์ นคร ภู่วโรดม D.Eng.(Structural Engineering)
รองศาสตราจารย์ บุญทรัพย์ วิชญางกูร Ph.D.(GPS&GIS Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กฤดายุทธ์ ชมภูมิ่ง Ph.D.(Structural Engineering and Mechanics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สหรัฐ พุทธวรรณะ M.Eng.(Structure Engineering)
รองศาสตราจารย์ วิโรจน์ บุญญาภิญโญ D.Eng.(Structural Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมเคมี อาจารย์ มาลี สนติคุณาภรณ์ M.SC.(Petroleum Techonology)
อาจารย์ ไพรัช อุศุภรัตน์ B.Eng.(Chemical Engineering)
อาจารย์ กริช เจียมจิโรจน์ M.Eng.(Themal Technology)
อาจารย์ อิศเรศ ธุชกัลยา M.Eng.(Energy Technology)
อาจารย์ คธา วาทกิจ M.Eng.(Agricultural Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ฉัตรชัย มานะดี M.Agr.(Agricultural Engineering)
อาจารย์ ไชยณรงค์ จักรธรานนท์ M.Eng.(Mechanical Engineering)
อาจารย์ ชาญณรงค์ อัศวเทศานุภาพ M.Eng.(Mechanical Engineering)
อาจารย์ มนต์ชัย พฤกษ์วิไลเลิศ M.Eng.(Mechanical Engineering)
อาจารย์ ธีระ เจียศิริพงษ์กุล D.Eng.(Applied Mechanics)
สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สมศักดิ์ เชื้อกิตติศักดิ์ M.Sc.(Manufacturinb Systems Engineering)
อาจารย์ พงษ์ศักดิ์ มหาโชคเลิศวัฒนา M.Eng.(Electrical Engineering)
อาจารย์ กำธร เชิดชูเกียรติ M.Eng.(Electric Power System Management)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สวัสดิ์ ภาระราช M.Eng.(Manufacturing System Engineering)
อาจารย์ ชัยรัตน์ ตันติไพบูลย์วุฒิ M.Phil.(Manufacturing Process:Casting)
3) วิศวกรรมศาสตรบัณฑิตสองสถาบัน
สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา
Assoc.Prof. AH Dodson Ph.D.(Civil Engineering)
อาจารย์ เกษมชาต ศรีวาลัย M.S.(Civil Engineering)
Assoc.Prof. Stephen Foster Ph.D.(Civil Engineering)
Lecture Kurt Douglas Ph.D.(Civil Engineering)
Lecture Bruce Cathers Ph.D.(Civil Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมเคมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วันวิสาข์ สกลภาพ Ph.D.(Chemical Engineering)
Prof. Rose Amal Ph.D.(Chemical Engineering)
Assoc.Prof. Vicki Chen Ph.D.(Chemical Engineering)
Lecture Graeme Bushell Ph.D.(Chemical Engineering)
Lecture Tony Wilson Ph.D.(Chemical Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล Assoc.Prof. Robin Ford Ph.D.(Mechanical Engineering)
Lecture John Olsen Ph.D.(Mechanical Engineering)
Lecture Phillip Helmore M.Eng.Sc(Naval Architecture)
Lecture Ed Williams Ph.D.(Mechmical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ บรรยงค์ รุ่งเรืองด้วยบุญ Ph.D.(Mechanical Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ Lecture Richard Cobb Ph.D.(Manufacturing Engineering)
Lecture Stephen Pickering Ph.D.(Manufacturing Engineering)
รองศาสตราจารย์ มณฑลี ศาสนนันท์ Ph.D.(Manufacturing Engineering and Operations Management)
Assoc.Prof. Hartmunt Kacbemick Ph.D.(Production Engineering)
Lecture Beman Kayis Ph.D.(Industrial Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า Assoc.Prof. Tim Hesketh Ph.D.(Electrical Engineering)
Lecture David Clememnts Ph.D.(Electrical Engineering)
Lecture Tom Cross Ph.D.(Electrical Engineering
อาจารย์ นภดล อุชายภิชาติ Ph.D.(Electrical Engineering)
Assoc.Prof. Eliahamby Ambeikairajah Ph.D.(Electrical Engineering)
4) หลักสูตรวิศวกรรมศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิศวกรรมเครื่องกล
รองศาสตราจารย์ สมชาติ ฉันทศิริวรรณ Ph.D.(Mechanical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชาวสวน กาญจโนมัย D.Eng.(Mechanical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วิทวัส ศตสุข Ph.D.(Mechanical Engineering
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ผดุงศักดิ์ รัตนเดโช D.Eng.(Mechanical Engineering)
รองศาสตราจารย์ ชวลิต ชาลีรักษ์ตระกูล Ph.D.(Water Resource Engineering)
สาขาวิชาเทคโนโลยีการจัดการพลังงานและสิ่งแวดล้อม รองศาสตราจารย์ นุรักษ์ กฤษดานุรักษ์ Ph.D.(Chemical and PetroleumRefining Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ประภัสสร์ วังศกาญจน์ D.Eng.(Chemical Engineering)
อาจารย์ วรรัตน์ ปัตรประกร D.Eng.(Chemical Engineering)
รองศาสตราจารย์ สาธก ไชยกุลชื่นสกุล Ph.D.(Chemical Engineering)
อาจารย์ สุพิชชา รุ่งโรจน์นิมิตรชัย Ph.D.(Material and life Science)
สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา รองศาสตราจารย์ อุรุยา วีสกุล Ph.D.(Civil and Mechanical Engineering)
รองศาสตราจารย์ วีรยา ฉิมอ้อย D.Eng.(Geotechnical Engineering)
รองศาสตราจารย์ กฤติยา เลิศโภคะสมบัติ Ph.D.(Environmental Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นเรศ ลิมสัมพันธ์เจริญ Ph.D.(Structural Engineering)
รองศาสตราจารย์ บุรฉัตร ฉัตรวีระ D.Eng.(Structural Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชัยศักดิ์ พิสิษฐ์ไพบูลย์ Ph.D.(Civil Engineering)
สาขาวิชาวิศวกรรมเคมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทิพบุษฎ์ เอกแสงศรี D.Eng.(Chemical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ภาณุ ด่านวานิชกุล Ph.D.(Chemical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ แคทลียา ปัทมพรหม Ph.D.(Chemical Enginering)
สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ Prof. Jahannes Steinbruun D.Eng.(Electrical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ บุษบา พฤกษาพันธุ์รัตน์ D.Eng.(Infromation Science and Conrol Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จารุมนต์ พงษ์เพ็ชร D.Eng.(Industrial Engineering)
อาจารย์ อภิวัฒน์ มุตตามระ D.Eng.(Material Science)
รองศาสตราจารย์ ตรีทศ เหล่าศิริหงษ์ทอง Ph.D.(Management of Technology)
สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า รองศาสตราจารย์ สมชาติ โชคชัยธรรม Ph.D.(Electrical Engineering)
รองศาสตราจารย์ ณรงค์ บวบทอง M.Eng.(Computer Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วันชัย ไพจิตโรจนา Ph.D.(Optoelectronics)
รองศาสตราจารย์ สัญญา มิตรเอม Ph.D.(Electrical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พิชัย อารีย์ Ph.D.(Electrical Engineering)
สาขาวิชาพัฒนางานอุตสาหกรรม รองศาสตราจารย์ จุลศิริ เจริญภัณฑารักษ์ Ph.D.(Industrial Engineering and Operations Research)
รองศาสตราจารย์ พงศ์ชนัน เหลืองไพบูลย์ Ph.D.(Operations Research)
รองศาสตราจารย์ จิรรัตน์ ธีระวราพฤกษ์ Ph.D.(Industrial Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เสมอจิตร หอมรสสุคนธ์ Ph.D.(Metallurgical Engineering)
รองศาสตราจารย์ ศุภชัย สุรพันธ์ Dr.Eng.(Mineral Processing Technology and Metallurgical and Materials Engineering)
5) ปรัชญาดุษฎีบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ภาณุ ด่านวานิชกุล Ph.D.(Chemical Engineering)
รองศาสตราจารย์ บุรฉัตร ฉัตรวีระ D.Eng.(Structural Engineering)
รองศาสตราจารย์ ตรีทศ เหล่าศิริหงษ์ทอง Ph.D.(Management of Technology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วันชัย ไพจิตโรจนา Ph.D.(Optoelectronics)
รองศาสตราจารย์ สมชาติ ฉันทศิริวรรณ Ph.D.(Mechanical Engineering)
11. แพทยศาสตร์
      รวมทั้งหมด 12 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) แพทยศาสตรบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดิลก ภิยโยทัย Fellow Intervention Cardiology
อาจารย์ วีรยะ เภาเจริญ พ.บ.วว.(ศัลยศาสตร์)
รองศาสตราจารย์ จิตตินัดด์ ทะวานนท์ พ.บ.วว.(ศัลยศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วัลลี สัตยาศัย พ.บ. MS.Ed.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พิศิษฐ์ วัฒนเรืองโกวิท พ.บ. ป.วิทยาศาสตร์การแพทย์คลินิก วว.(รังสีทั่วไป) MS.Med.Ed.
2) วิทยาศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาวิทยาศาสตร์การแพทย์
อาจารย์ บริสุทธิ์ แสนมโน Ph.D.(Mexfical Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จรรยา ภัทรอาชาชัย Sc.D.((Biostatistic)
อาจารย์ นงลักษณ์ ศรีวิไลจันทร์ ปร.ด.(ชีวเคมี)
อาจารย์ ศิริกุล มะโนจันทร์ ปร.ด.(กายวิภาคศาสตร์)
รองศาสตราจารย์ ภาสกร ศรีทิพย์สุโข พบ.วว.(กุมารเวชศาสตร์)
3) วิทยาศาสตรบัณฑิต
สาขาวิชาการแพทย์แผนไทยประยุกต์
อาจารย์ กัณฑวีร์ วิวัฒน์พาณิชย์ ศศ.ม.(วัฒนธรรมศึกษา)
อาจารย์ กุสุมา ศรียากูล วท.ม.(สุขศึกษา)
อาจารย์ นวลจันทร์ ใจอารีย์ วท.ม.(เทคโนโลยีที่เหมาะสมเพื่อการพัฒนาทรัยากรและสิ่งแวดล้อม)ผู้ประกอบโรคศิลปะแผนไทย
รองศาสตราจารย์ อรุณพร อิฐรัตน์ Ph.D.(Pharmacognosy)
อาจารย์ พิมลพรรณ ทัพยุทธพิจารณ์ ภม.(เภสัชพฤกษศาสตร์)
อาจารย์ ณัฐณิชา นิมิตนนท์ บธ.ม.
อาจารย์ สมบูรณ์ เกียรตินันท์ พด.(กิตติมศักดิ์)
อาจารย์ จิตวิไล ประไมย์ กศ.ม.(จิตวิทยาการแนะแนว) ประกาศนียบัตรวิชาชีพแทพย์แผนไทยประยุกต์
4) ปรัชญาดุษฎีบัณฑิต
สาขาวิชาวิทยาศาสตร์การแพทย์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ตะวันชัย จิรประมุขพิทักษ์ พบ.วว.(จิตเวช) MSc.
อาจารย์ สุมาลี คอนโด Ph.D.(Molecular Genetics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุธาทิพ ภมรประวัติ Ph.D.(Entomology)
อาจารย์ ไพรัตน์ ฐาปนาเดโชพล Ph.D.ZCell Biology)
อาจารย์ ชัยรัตน์ ตัณทราวัฒน์พันธุ์ ปร.ด.(ชีวเคมีทางการแพทย์)
12. สหเวชศาสตร์
      รวมทั้งหมด 7 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) วิทยาศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาชีวเวชศาสตร์
อาจารย์ พจน์ เอกพันธ์ D.P.H.
ศาสตราจารย์ เกศรา ณ บางช้าง Ph.D.(Pharmacology)
อาจารย์ รัชนีวรรณ อุ่นแพทย์ Ph.D.(Biotechnology)
อาจารย์ ผ่องศรี ทองทวี Ph.D.(Microbiology&Immuno)
อาจารย์ วีระชัย เอื้อสิทธิชัย Ph.D.(Biologtlogy)
รองศาสตราจารย์ เสาวนีย์ ลีละยูวะ Ph.Do(Parasitology)
2) หลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต
สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ถวัลย์ ฤกษ์งาม วท.ม.(สรีรวิทยา)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กำพล รุจิวิทย์ Ph.D.(Envirommental Biology)
อาจารย์ พิไลวรรณ ศิริพฤกษ์พงษ์ ปร.ด.(ชีวเคมี)
รองศาสตราจารย์ เทียนชัย ไชยเศรษฐ วท.ม.(สรีรวิทยา)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กษมา สุภนรานนท์ ปร.ด.(อายุรศาสตร์เขตร้อน)
สาขาวิชากายภาพบำบัด ศาสตราจารย์ เกศรา ณ บางช้าง Ph.D.(Pharmacology)
3) ปรัชญาดุษฎีบัณฑิต
สาขาวิชาชีวเวชศาสตร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ มทิรุทธ มุ่งถิ่น Ph.D.(Phamacology)
รองศาสตราจารย์ ประมวล เทพชัยศรี Ph.D.(Microbiology)
ศาสตราจารย์ วิฑูรย์ ไวยนันท์ Ph.D.(Zoology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ราม รังสินธุ์ D.P'H.(Infectious Epidemiology)
ศาสตราจารย์ วันเพ็ญ ชัยคำภา Ph.D.(Microbiology)
13. ทันตแพทยศาสตร์
      รวมทั้งหมด 2 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) ทันตแพทยศาสตรดุษฎีบัณฑิต
ศาสตราจารย์ สถิต สิริสิงห ปริญญาเอก (จุลชีววิทยาและวิทยาภูมิคุ้มกัน)
รองศาสตราจารย์ สิทธิชัย ขุนทองแก้ว ปร.ด.(อายุรศาสตร์เขตร้อน)
รองศาสตราจารย์ ประทีป พันธุมวนิช อนุบัตรวิชาชีพ (ทันตสาธารณสุข)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ยุพิน ส่งไพศาล Odont.Dr.(Cariology^Dental Public Health)
อาจารย์ ปิยะ ศิริพันธุ์ Ph.D.(Health Behavior and Health Education)
2) ทันตแพทยศาสตรบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ยศนันท์ จันทรเวคิน อนุบัตรวิชาชีพ(สาขาศัลยศาสตร์ช่องปากและแม็กซิลโลเฟเชียล)
อาจารย์ ธัญญา สิทธิเสฏฐพงศ์ วท.ม.(วิทยาเอ็นโดคอนต์)
อาจารย์ ลัดดาวัลย์ สุนันท์ลิกานนท์ M.D.S.(OMFS)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทิพวัลย์ เตชะนิธิสวัสดิ์ Ph.D.(Pediatric Dentistry)
อาจารย์ ดวงพร ดวงทิพย์ Dr.med dent.(Pediatric and Preventive Dentistry)
14. พยาบาลศาสตร์
      รวมทั้งหมด 5 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) หลักสูตรพยาบาลศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาการพยาบาลเวชปฎิบัติครอบครัว
อาจารย์ ปรีย์กมล รัชนกุล Ph.D.(Nursing)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ มยุรี นิรัตธราดร Ph.D.(Nursing)
รองศาสตราจารย์ ศิริพร ขัมภลิขิต Ph.D.(Nursing Care of Childrenj)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เกษร สำเภาทอง Ph.D.(Health Promotion)
สาขาวิชาการพยาบาลสุขภาพจิตและจิตเวช ผู้ช่วยศาสตราจารย์ มรรยาท รุจิวิทย์ Ph.D.(Nursing)
อาจารย์ เพ็ญพักตร์ อุทิศ Ph.D.(Nursing)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นิตยา ตากวิริยะนันท์ ปร.ด.(สุขภาพจิตและจิตเวช)
รองศาสตราจารย์ สุวนีย์ เกี่ยวกิ่งแก้ว Ph.D.(Psychiatric Mental Health Nursing)
อาจารย์ โยทะกา ภคพงศ์ D.S.N.(Educator of Nursing)
2) พยาบาลศาสตรบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชิดกมล สังข์ทอง วท.ม.(เด็กและวัยรุ่น)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วิไลลักษณ์ วงศ์อาษา วท.ม.(สาธารณสุขศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นิภา อัศวเพิ่มพูลผล วท.ม.(พยาบาล)
อาจารย์ สุดาพร กมลวารินทร์ วท.ม.(สาธารณสุข)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จงรักษ์ ศุภกิจเจริญ วท.ม.(พยาบาล)
15. ศิลปกรรมศาสตร์
      รวมทั้งหมด 4 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) หลักสูตรศิลปกรรมศาสตรบัณฑิต
สาขาวิชาศิลปะการออกแบบหัตถอุตสาหกรรม
อาจารย์ ภาษิต พานิชพันธุ์ M.A.(Industrial Design)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อาชัญ นักสอน M.B.A.(Marketing)
อาจารย์ วีระจักร์ สุเอียนทรเมธี ศ.ม.(วัฒนธรรมศึกษา)
สาขาวิชาศิลปะการออกแบบพัสตราภรณ์ อาจารย์ วิทวัน จันทร M.A.(Fashion, Textile and Surface Design)
อาจารย์ ศิรินทร์ ใจเที่ยง สม.ม.(มานุษยวิทยา)
อาจารย์ ปรีดา บุญยรัตน์ ศ.บ.(จิตรกรรม)
อาจารย์ รุ่งวิทย์ ลัคนทิน ศ.ม.(ศิลปะไทย)
สาขาวิชาการละคอน รองศาสตราจารย์ ฉันทนา เอี่ยมสกุล M.A.(บริหารการศึกษา)
อาจารย์ วัสสาวดี วัฒนสุวรรณ M.A.(Choreography with Perfoming Arts)
อาจารย์ สุทธิดา กัลยาณรุจ M.A.(Education Theater)
อาจารย์ เผ่าทอง ทองเจือ ศศ.บ.(โบราณคดี)
อาจารย์ ภาวิณี บุญเสริม ค.ม.(วิจัยการศึกษา)
อาจารย์ พนิดา ฐปนางกูร M.F.A.(Drama)
อาจารย์ สมพร พู่ราจ M.A.(Edudes Theatrales)
อาจารย์ ดุสิต จรูญพงษ์ศักดิ์ M.A.(Perfoming Arts Administration)
อาจารย์ อภิชาติ ภู่ระหงษ์ ศศ.ม.(วัฒนธรรมดนตรี)
16. สถาปัตยกรรมศาสตร์และการผังเมือง
      รวมทั้งหมด 10 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) ภูมิสถาปัตยกรรมศาสตรบัณฑิต
อาจารย์ ถวนันท์ ธเนศเดชสุนทร Master of Art in Urban Design
อาจารย์ พชระ จาภูพจน์ สถาบัตยกรรมศาสตรมหาบัณฑิต
อาจารย์ สิริรัตน์ เสรีรัตน์ Master of Wood Architecture (Spical of Wood in Arch Work) Master of Urbanism (Urban & Territory)
อาจารย์ สาธิมน พงษ์วัฒนาสุข ภูมิสถาปัตยกรรมศาสตรมหาบัณฑิต
อาจารย์ พันธหทัย เสลานนท์ Master of Landscape Architecture
อาจารย์ จุฬวดี สันทัด สถาปัตยกรรมศาสตร์หมาบัณฑิต
2) วิทยาศาสตรบัณฑิต
สาขาวิชาสถาปัตยกรรม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศรีศักดิ์ พัฒนวศิน Master of Architecture
อาจารย์ รัชดาภรณ์ คณิตพันธ์ Master of Science in Advanced Architecture Design
อาจารย์ เชษฐา พลายชุม สถาปัตยกรรมศาสตรมหาบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อวิรุทธิ์ ศรีสุธาพรรณ สถาปัตยกรรมศาสตรมหาบัณฑิต (คอมพิวเตอร์ในการออกแบบสถาปัตยกรรม)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สันติรักษ์ ประเสริฐสุข Master of Architecture
3) สถาปัตยกรรมภายในมหาบัณฑิต*(2550)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พรพรรณ วีระปรียากูร การศึกษาดุษฎีบัณฑิต (พัฒนศึกษาศาสตร์)
อาจารย์ เขียนศักดิ์ แสงเกลี้ยง Ph.D.in Architectural Heritage Management and Tourism)
อาจารย์ บุษกร รมยานนท์ Master of Arts (Environment Factor Interior)
อาจารย์ กัลยา ตันติยาสวัสดิกุล Master of Arts (Interior & Spatial Design)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ภูษิต เลิศวัฒนารักษ์ Ph.D.(Civil Engineering)
4) สถาปัตยกรรมภายในบัณฑิต
อาจารย์ ธีระศักดิ์ คูหารุ่งโรจน์ Master of Science (Interior Design)
อาจารย์ กัณฑรัตน์ กุสุมภ์ Master of Art (Lighting Design)
อาจารย์ นพพร ทิพย์วัฒน์ Master of Art (Interior & Spatial Design)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศรีศักดิ์ พัฒนวศิน Master of Architecture
อาจารย์ ปารุษย์ กิระวานิช Master of Architecture
อาจารย์ พลอยจันทร์ วิฑูรชาติ Master of Science in Advanced Architectural Design
5) สถาปัตยกรรมศาสตรมหาบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เฉลิมวัฒน์ ตันตสวัสดิ์ Master o Science in Architecture Studies
อาจารย์ ภิญโญ จินันทุยา Masterof Engineering (Architecture)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พรรณจิรา ทิศาวิภาต Ph.D.in Arcgitecture (Building Technology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ภูมิชาย พันธุ์ไพโรจน์ Ph.D.in Drcgitecture
อาจารย์ พีรดร แก้วลาย Doctor of Disign
6) การผังเมืองมหาบัณฑิต
อาจารย์ กฤตพร ห้าวเจริญ การวางแผนภาคและเมืองมหาบัณฑิต (การวางผังเมืองป
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ฉวีวรรณ เด่นไพบูลย์ D.Eng.
อาจารย์ จารุณี พิมลเสถียร Master of Science (Urban Planing land Housing Dovelopment)
รองศาสตราจารย์ นิพันธ์ วิเชียรน้อย Ph.D.(Urban Design)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ยงธนิศร์ พิมลเสถียร D.Eng.(Urban Engineering)
7) การผังเมืองบัณฑิต
อาจารย์ ถวนันท์ ธเนศเดชสุนทร Master of Art in Urban Design
อาจารย์ วิจิตรบุษบา มารมย์ Master of Science in Gender and International Relations
อาจารย์ สุวดี ทองสุกปลั่ง การวางแผนภาคและเมืองมหาบัณฑิต (การวางแผนภาค)
อาจารย์ จาตุรงค์ โพคะรัตน์ศิริ การวางแผนภาคและเมืองมหาบัณฑิต (การวางแผนชุมชนเมืองและสภาพแวดล้อม)
อาจารย์ นิจ ตันติศิรินทร์ Master in Urban Planning
อาจารย์ พุฒพรรณี ศีตะจิตต์ ผังเมืองมหาบัณฑิต (การวางแผนชุมชนเมืองและสภาพแวดล้อม)
17. สถาบันเทคโนโลยีนานาชาติสิรินธร
      รวมทั้งหมด 17 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) วิทยาศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาวิศวกรรมศาสตร์ หรือเทคโนโลยี
รองศาสตราจารย์ วิญญู รัตนปิติกรณ์ D.Eng.(Civil Engineering)
อาจารย์ ทวิวัชร วีระแกล้ว Ph.D.(Optimal Control,Robtics,and Dynamics)
อาจารย์ วิศิษฐ์ สิงห์สมโรจน์ Ph.D.(Physics)
ศาสตราจารย์ สมนึก ตั้งเติมสิริกุล D.Eng.(Civil Engineering)
รองศาสตราจารย์ ธนัญชัย ลีภักดิ์ปรีดา Ph.D.(Mechanical Engineering)
2) หลักสูตรวิศวกรรมศาสตรบัณฑิต
สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา
รองศาสตราจารย์ ทวีป ชัยสมภพ D.Eng. (Civil Engineering)
อาจารย์ กฤติยา แก้วมณี M.Eng.(Civil Engineering)
รองศาสตราจารย์ พฤทธา ณ นคร D.Eng.(Civil Engineering)
Assoc.Prof. Krishna M.Neaupance Ph.D.(Geotechinical Engineering)
อาจารย์ มงกุฎ เพียรธนะกูลชัย Ph.D.(Transportation)
สาขาวิชาวิศวกรรมเคมี Lecture Dominical Del Mundo M.Eng.(Environmental Engineering)
รองศาสตราจารย์ ลักขณา หล่อตระกูล Dr.rer.nat.in Theoretical Biochemistry
อาจารย์ พิษณุ ตู้จินดา Ph.D.(Chemical Engineering)
อาจารย์ ปกรณ์ โอภาประกาศิต Ph.D.(Material Science and Engineering)
Lecture Paul V.Nellson MS.(Chemistry)
สาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล รองศาสตราจารย์ บัณฑิต ลิ้มมีโชคชัย D.Eng.(Energy Economics & Planning)
รองศาสตราจารย์ ศรัทธา อาภรณ์รัตน์ Ph.D.(Mechanical Engineering)
Assoc.Prof. George Przyby Einstein Ph.D.(Algorithmic Method in Engineering Mechanics)
Assoc.Prof. Vladimir Kuprianov Ph.D.(Steam Boiler & Steam Genrrators)
สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พรพรรณ วีระปรียากูร การศึกษาดุษฎีบัณฑิต (พัฒนศึกษาศาสตร์)
รองศาสตราจารย์ นาวี เจี่ยดำรง Ph.D.(Manufacturing Engineering and Operations Management)
รองศาสตราจารย์ เรืองศัดกิ์ แก้วธรรมชัย Ph.D.(Production System)
รองศาสตราจารย์ ไพศาล เย็นฤดี D.Eng.(Industrial Engineering and Management)
สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้ากำลัง รองศาสตราจารย์ อิสระชัย งามหรู Ph.D.(Electrical Engineering)
อาจารย์ พิชัย จินตโกศลวิทย์ Ph.D.(Electrical Engineering)
อาจารย์ ชิอาคิ คอนโด Ph.D.(Image Processing)
สาขาวิชาวิศวกรรมการสื่อสาร รองศาสตราจารย์ สุวรรณ รุ่งกีรติกุล D.Eng.(Electronic Engineering)
รองศาสตราจารย์ บรรลือ ศรีสุชินวงศ์ Ph.D.(Electrical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชาลี เจริญลาภนพรัตน์ Ph.D.(Electrical Engineering)
ศาสตราจารย์ สวัสดิ์ ตันตระรัตน์ Ph.D.(Electrical Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดวงรัตน์ อึ้งดำรง Ph.D.(Electrical Engineering)
3) หลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต
สาขาวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ บุญญฤทธิ์ อุยยานนวาระ Ph.D.(Image Processing)
อาจารย์ ภคินี สุวรรณจันทร์ Ph.D.(Applied Mathematics)
รองศาสตราจารย์ ธนารักษ์ ธีระมั่นคง D.Eng.(Computer Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ หมัดอามีน หมันหลิน Ph.D.(Computer Science)
สาขาวิชาเทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุวันชัย นิติศรวุฒิ Ph.D.(Civil/Environmental Engineering)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อลิส ชาร์ป Ph.E.(Natural Resosource Management)
Assoc.Prof. Sandhya Babel D.Tech.Sc.(Environmental Technology and Management)
สาขาวิชาวิศวกรรมการจัดการ Lecture Clement A.Trahan MA.(Education)
รองศาสตราจารย์ ศุภชาติ จงไพบูลย์พัฒนะ D.Eng.(Energy Technology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จุณลักษณ์ ชลิตพงศ์ Ph.D.(Engineering Economic System and Operations Research)
อาจารย์ ชวลิต จีนอนันต์ Ph.D.(Industrial and System Engineering)
อาจารย์ ช่อแก้ว จุรานนท์ MS.(Industrial Engineering)
สาขาวิชาวิทยาการคอมพิวเตอร์ รองศาสตราจารย์ เอกวิชญ์ นันทจีวรวัฒน์ D.Eng.(Computer Science)
อาจารย์ ชลวิช นัทธี D.Eng.(Computer Science)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ คมวุฒิ วิภูษิตวรกุล Ph.D.(Communication Engineering)
Assoc.Prof. Stanislav Makhanov Ph.D.(Mathematics)
Assoc.Prof. Ruben nelson Mera Ph.D.(Mathematics)
4) ปรัชญาดุษฎีบัณฑิต
สาขาวิชาวิศวกรรมศาสตร์หรือเทคโนโลยี
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วารี กงประเวชนนท์ Ph.D.(Mathematics Engineering and Information Physics)
รองศาสตราจารย์ ธนัญชัย ลีภักดิ์ปรีดา Ph.D.(Mechanical Engineering)
รองศาสตราจารย์ วิญญู รัตนปิติกรณ์ D.Eng.(Civil Engineering)
อาจารย์ ทวิวัชร วีระแกล้ว Ph.D.(Optimal Control,Robtics,and Dynamics)
ศาสตราจารย์ สมนึก ตั้งเติมสิริกุล D.Eng.(Civil Engineering)
18. วิทยาลัยสหวิทยาการ
      รวมทั้งหมด 7 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) ศิลปศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาสตรีศึกษา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ วีรวัฒน์ จันทโชติ Doctor of Science of Law
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชัยวัฒน์ บุนนาค Doctorat de 3e cycle (Tiers Monde)
อาจารย์ สินิทธ์ สิทธิรักษ์ M.A. (Mass Communication) Master in Environment Studies
รองศาสตราจารย์ ภาวดี ทองอุไทย Ph.D. (Economics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ มาลี พฤกษ์พงศาวลี LL.M.
2) ศิลปศาสตรบัณฑิต
สาขาวิชาสหวิทยาการสังคมศาสตร์
อาจารย์ วิไลลักษณ์ อยู่สำราญ สส.ม.
อาจารย์ ยิ่งลักษณ์ กาญจนฤกษ์ วท.ม. (การจัดการทรัพยากรธรรมชาติ)
อาจารย์ เพ็ญศิริ พันพา พช.ม.
อาจารย์ กนกวรรณ จงเจริญยิ่ง บธ.ม.
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สายฝน น้อยหีด สส.ม. (สังคมวิทยา)
3) หลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิต
สาขาวิชาสหวิทยาการ
รองศาสตราจารย์ ทวีป ชัยสมภพ D.Eng. (Civil Engineering)
รองศาสตราจารย์ ไพโรจน์ กัมพูสิริ Doctorat de I'University (Paris II)
รองศาสตราจารย์ นันทนา รณเกียรติ Ph.D. (Linguistics)
ศาสตราจารย์ สุรพล นิติไกรพจน์ Doctorat de L'Universite Robert Schuman
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จุฬาพร เอื้อรักสกุล Ph.D. (International Relations)
19. สาธารณสุขศาสตร์
      รวมทั้งหมด 5 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) วิทยาศาสตรบัณฑิต
สาขาวิชาวิทยาศาสตร์สุขภาพ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กำพล นันทพงษ์ วท.ม. (เทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ชัยณรงค์ อภิณหพัฒน์ วท.ม. (จุลชีววิทยา), M.S. (Environment Technology and Management)
รองศาสตราจารย์ มะลิวัลย์ ยุติธรรม วท.ม. (สาธารณสุขศาสตร์)
สาขาวิชาสาธารณสุขศาสตร์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ลักษณา เหล่าเกียรติ วท.ม. (สุขศาสตร์อุตสาหกรรมและความปลอดภัย)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กำพล นันทพงษ์ วท.ม. (เทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เพ็ญศรี วัจฉละญาณ Ph.D. (Environment Management)
อาจารย์ ศศิธร ลีลาไพบูลย์ วท.ม. (สุขศาสตร์อุตสาหกรรมและความปลอดภัย)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุวรรณี จุฑามณีพงษ์ วท.ม. (สาธารณสุขศาสตร์)
2) สาธารณสุขศาสตรมหาบัณฑิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นิตยา วัจนะภูมิ Ph.D. (Epidemiology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นันทวรรณ วิจิตรวาทการ Dr.P.H.
รองศาสตราจารย์ สมนึก สุขพงษ์ไทย วท.ม. (สาธารณสุขศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นันทิกา สุนทรไชยกุล วท.ม. (วิทยาการระบาด)
Lecture Marc Van der Putten Ph.D. (Health System Development)
20. สำนักบัณฑิตอาสาสมัคร
      รวมทั้งหมด 3 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) ศิลปศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาชนบทศึกษาและการพัฒนา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุรัสวดี หุ่นพยนต์ สส.ม. (พัฒนาชุมชน)
อาจารย์ นภาพร อติวานิชยพงศ์ Ph.D. (Economics)
อาจารย์ ประเสริฐ แรงกล้า M.S. (Natural Resource Management)
อาจารย์ อรศรี งามวิทยาพงศ์ สส.ด. (การบริหารสังคม)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ศุภรัตน์ รัตนมุขย์ ร.ม. (บริหารรัฐกิจ)
2) ประกาศนียบัตรบัณฑิต (อาสาสมัคร)
รองศาสตราจารย์ วรวุฒิ หิรัญรักษ์ Ph.D. (Economics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุรัสวดี หุ่นพยนต์ สส.ม. (พัฒนาชุมชน)
อาจารย์ นภาพร อติวานิชยพงศ์ Ph.D. (Economics)
อาจารย์ ประเสริฐ แรงกล้า M.S. (Natural Resource Management)
อาจารย์ อรศรี งามวิทยาพงศ์ สส.ด. (การบริหารสังคม)
21. สถาบันภาษา
      รวมทั้งหมด 4 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) ศิลปศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาภาษาอังกฤษเพื่ออาชีพ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ปรียาฉัตร อุตตมะโยธิน M.A. (Linguistics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุพงศ์ ตั้งเคียงสิริสิน M.A. (English)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สมสุข คงปั้น Ph.D. (Applied Linguistics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เก็จวลี ปอแก้ว Ph.D. (Second language Acquisition and Teaching)
อาจารย์ มนนิภา การ์ดเนอร์ Ph.D. (TEFL)
สาขาวิชาการสอนภาษาอังกฤษ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กิตติธัช สุนทรวิภาต M.A. (Teaching English to Speakers of Other Language)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พรศิริ สิงหปรีชา Ph.D. (Linguistics)
รองศาสตราจารย์ ประทิน พิมสาร Ph.D. (Reading and Language Arts)
อาจารย์ ชนิกา แกมพ์เพอร์ Ph.D. (Second language Acquisition and Teaching)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทิพมาศ ชุมวรฐายี Ph.D. (Reading)
2) ประกาศนียบัตรบัณฑิตทางภาษาอังกฤษเพื่ออาชีพ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดำรง อัตตปรีชากุล Ph.D. (TESL)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุชารัช ริมกีรติกุล M.A. (Language and International Trade)
รองศาสตราจารย์ นิตยา ยวงศรี M.Ed. (Education Communication and technology)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ถนอม เทียนสว่างชัย M.A. (Applied Linguistics)
รองศาสตราจารย์ กมลรัตน์ จรัสรัศมี M.Ed. (TESL)
22. วิทยาลัยนวัตกรรม
      รวมทั้งหมด 5 หลักสูตร/โครงการ สาขา
1) วิทยาศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาการบริหารเทคโนโลยี (ศูนย์พัทยา)
อาจารย์ นันทวุฒิ พิพัฒน์เสรีธรรม Ph.D. (Economics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จิระพรรณ บุญเกียรติ์ Ph.D. (France Literature)
รองศาสตราจารย์ ธาตรี จันทรโคลิกา Ph.D. (Economics)
อาจารย์ อาชนัน เกาะไพบูลย์ Ph.D. (Economics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ประเสริฐ วัตราเศรษฐ์ M.A. (Economics)
สาขาวิชาการบริหารเทคโนโลยี (ท่าพระจันทร์) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ โกวิท ชาญวิทยาพงศ์ Ph.D. (Economics)
รองศาสตราจารย์ ชวินทร์ ลีนะบรรจง Ph.D. (Economics)
อาจารย์ จักรพงศ์ อุชุปาละนันท์ Ph.D. (Economics)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ประเสริฐ วัตราเศรษฐ์ M.A. (Economics)
อาจารย์ นันทวุฒิ พิพัฒน์เสรีธรรม Ph.D. (Economics)
2) ศิลปศาสตรมหาบัณฑิต
สาขาวิชาการบริหารงานวัฒนธรรม
อาจารย์ เวฬุรีย์ เมธาวีวินิจ ศศ.ม. (การบริหารงานวัฒนธรรม)
อาจารย์ ฉัฐยา อุ่นพิพัฒน์ M.A. (Communications Management), M.A, (Communications Studies)
อาจารย์ สุรีรัตน์ บุบผา ศศ.ม. (โบราณคดีสมัยก่อนประวัติศาสตร์)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ จิระพรรณ บุญเกียรติ์ Ph.D. (France Literature)
อาจารย์ สุพัชรจิต จิตประไพ Ph.D. (Tourism)
พัฒนาโดย ฝ่ายผลิตสื่อและเว็บเพจ
สถาบันประมวลข้อมูลเพื่อการศึกษาและการพัฒนา
Programmer by : สุรางรัตน์ ศิริจำปา